Đây sẽ là một cái lời khuyên dành cho những bạn trẻ đang cảm thấy đang bấp bên với độ tuổi đang trốn trưởng thành các bạn hoặc những bạn đã lớn nhưng vẫn chưa chịu trưởng thành. Thật sự lớn rồi chuyện nào ra chuyện đó nếu như bạn có cơ hội được học thì phải cố gắng học đó đi. Lúc nào được nghỉ ngơi được chơi thì hãy chơi còn lúc nào phải học thì nên học đi. Bởi thế thì sau này cuộc đời của các bạn sẽ dễ thở hơn, đời sẽ để nang mình hơn. Chúng ta hãy sống có kế hoạch hơn, đặt ra những cái mục tiêu rõ ràng cho chính mình, đừng có bao giờ luôn luôn có thói quen suy nghĩ là thôi sao cũng được. Nhất định phải có kỹ luật riêng cho bản thân mình. Phải dặt ra nguyên tắc mà nếu như mình phạm vi, phạm lỗi thì phải tự phạt chính mình để có thể cải thiện bản thân mình tốt hơn. Một khi mình đã lớn rồi thì nếu như đã nói được thì chúng ta phải thực hành được. Phải làm dù sai hay như thế nào thất bại thì đó cũng sẽ giúp cho bạn rút ra được kinh nghiệm. Chứ còn nếu như lúc nào cũng chẳng thấy sợ hãi, không dám thực hiện không dám làm sợ sai thì mãi mãi bạn sẽ không bao giờ có kinh nghiệm sống cho chính mình.  Và đừng có suốt ngày chỉ có cầm cái chiếc điện thoại mãi mê sống ảo mà hãy tận dụng nó một cách có cũng ít hơn. Giống như là bạn có thể tải app hoặc là học một cái chương trình gì đó ở trên dùng mạng xã hội thì cũng khá là tốt. Còn nếu như không thì hãy tắt điện thoại đi và hãy chịu khó đi kiếm tiền và học những cái thứ mà bạn cảm thấy thiếu để có thể bổ sung cho dù cho bản thân mình để trở thành một người hữu ích hơn