Tôi sinh ra và lớn lên trên TP hcm. Từ nhở tới lớn. Sống 1 cuộc đời không giống ai. Hoặc ai giống tôi. Tui là dân sài gòn chợ lớn. Lúc nhơ o 130 phan văn khỏe.  Trong hẻm. Dân si gòn chắc biêt đó là khu nổi tiếng nhất sài gòn thời năm 1980 tới 2000. Nhỉ đó là khu chợ lớn. Tôi sinh ra 1 trong gd như bao gd khác. Gia đình tôi có 2 chị gái và  Tui là đứa con út trong gia đình. Là 1 thằng con trai  tui từ nhỏ đã gọi là 1 kẻ phản động.Từ nhỏ tui củng được ăn học như không như bao người. Tui không chọn học mà chọn ăn chơi. Từ lớp 1 tới 3 tui lun học giỏi tới khi lớp 3 tui bắc đầu theo con đường như bao người đi bán vế số để co tiền đi học. Lớp 4 tui phai đi lụm đồ ăn thức uông o chợ lớn để sống qua ngày cùng gd. Lớp 5 của tui củng là rất nhiều việc trai qua. đã tầng là ăn trộm cùng 1 người bạn tên hồng duy chung lớp học lúc đó 2 đưa vào nhà sách cây gõ đọc sách và trộm lun cuốn truyện để đem về nha đọc. Cùng cúp học đi chơi. Và chuyên gia đánh nhau lạp be kéo phái rồi chuyện gì đến thì củng đến. Năm cuối cùng của cấp 1. Học kỳ 2 đã đến tôi với các bạn củng tới lucq chia tay. Lúc đó tui học lớp 5/2 trường châu văn liêm đường minh phụng. Tui tra ăn tra học gì cả như mà củng lên lớp không chi lên lớp mà con vào trường trung học nguyễn văn phú o q11 là nhà tui o thời đó. Và như cuộc sống thới cấp 2 bắt đầu. 

Có lẽ nhiều bạn đã wen hết như thời học sinh cấp 1 2 hay 3 như tui thì khác co thể nhớ hết. Nai tui viết lại cuộc đời này. Gửi lại 1 kỹ niệm. Hoặc 1 con đường cho các bạn trẻ