Ai rồi biết được cuộc sống giầu sang là như thế nào? Có nhiều người mơ về cuộc sống giầu sang sung sướng ấy nhưng cuộc đời đối xử bất công bằng với họ, trao cho họ một cuộc sống thiếu thốn hơn người khác. Cũng như tôi đã từng suy nghĩ rằng liệu sau này mình lớn lên mình có được một cuộc sống giầu sang sung túc những người khác hay không? Hay mình chỉ là một đứa nghèo hèn ở trong một cái xó nào đó mà không ai quan tâm đến. Bạn có biết không người ta thường hay nói đồng tiền làm mờ đi lý trí và tính cách của người khác, nhưng bạn hãy suy nghĩ thử đi nếu trong cuộc sống này mà không có đồng tiền thì bạn không thể nào tồn tại được trong cái cuộc sống này. Đồng tiền nó rất là quan trọng đối với con người, vì nó là một quyết định quan trọng nhất cho cuộc đời của bạn. Ai mà chả ước mơ mình có một cuộc sống giầu sang chứ, nhưng có lẽ ước mơ đâu quá cao và đối với những người khác thì không thể nào thực hiện được, nhưng cũng có người tự làm giàu bằng chính đôi tay của mình, bằng sức lực và tài năng vốn có của mình để họ kiếm tiền chân chính và đạt được một cuộc sống giàu có như họ mong muốn. Nhưng cũng có đôi khi đồng tiền khiến cho con người ta mất đi cả lý trí, không biết sai trái hay lý lẽ gì nữa, suốt ngày chỉ có tiền và tiền mà thôi.

Dường như đồng tiền nó quyết định cuộc đời của họ, giàu sang thì thích thật nhưng liệu cuộc sống giầu sang đó có đem lại cho bạn một cuộc sống hạnh phúc thật sự? Nếu ai đó hỏi giữa cuộc sống nghèo khó và giàu sang thì bạn sẽ lựa chọn cái nào, đương nhiên là ai cũng phải chọn giàu sang rồi. Bởi vì khi bạn dầu lên thì bạn mới có chỗ đứng trong xã hội này, mới được người ta kính nể thật sự còn những người nghèo hèn thì sẽ dễ bị người khác khinh thường mà thôi. Cho nên nếu bạn muốn cuộc sống trở nên tươi đẹp thì hãy sống tích cực và làm giàu bằng chính đôi tay của mình, có như thế thì bạn mới cảm thấy được cuộc sống giàu sang hạnh phúc đến dường nào.