Em biết là xã hội bây giờ đầy rẫy những người như thế nhưng quả thực hôm nay em "hết chịu nổi" với những con người thích dạy đời, chỉ trích người khác trong khi mình chẳng ra gì. Họ làm việc chẳng ra gì nhưng họ không cần nghĩ, đã có người khác đi dọn rác cho họ, đơn giản là bởi họ giỏi nịnh hót, họ có người đỡ đầu. Việc người làm được (nếu ko có cây cao bóng cả) phải đi sửa cái sai cho người ko biết làm thì xã hội này là đầy rẫy nhưng sao những con người kia tham lam vô độ thế nhể??? đã có người dọn rác rồi, chỉ ngồi hưởng thụ thì cũng nên giữ cái mồm cái miêng chứ, lại còn ngoa ngoắt lên mặt dạy đời. Hic, có ai nắm tay đc cả ngày ko???

bản thân em nóng tính lắm, đã rèn đc chữ "nhẫn" nhiều lắm nhưng sao bây giờ thấy quá sức chịu đựng. Cả nhà ơi ai có giải pháp gì hay cho những con yêu tinh này giúp em??? (Đây ko phải là môi trường mà có sự đánh giá năng lực làm việc với cái nhìn khách quan đâu ạ, em chỉ muốn học hỏi giải pháp ứng xử cho chúng hiểu thế nào là phải trái, chúng phải biết mình ko phải là con trời để cư xử với mọi người (chứ ko phải riêng em).