Dear Các mẹ,

Em lấy chồng mới được hơn 3 năm nhưng em có cảm giác 3 năm là khá đủ rồi. Em có nên mặc kệ cảm xúc của mình, chai lỳ trước mọi chuyện, không quan tâm đến chồng nữa để chỉ tập trung vào con vào gia đình 2 bên và vào công việc hay không? Ý em là lờ lớ lơ ông chồng của mình đi để không bao giờ phải đau lòng khi hắn ta thái độ nọ thái độ kia và chẳng bao giờ chia sẻ với mình cái gì?

em là người sống tình cảm từ nhỏ nên cảm thấy mình khá khó khăn khi đối mặt với sự vô tình của người đồng hành cuộc đời. Em cảm thấy rất buồn và thấy mình không đáng bị đối xử như vậy? Em sống hết lòng vì gia đình, vì con. Làm việc tối mặt tối mũi suốt ngày cũng vì chồng con và vì gia đình. Gia đình 2 bên không ai chê trách em điều gì. Chỉ có chồng em là có vẻ chẳng hề quan tâm và để ý. Không giúp em bất cứ việc gì kể cả dỗ con. Quý con nhưng cũng chỉ chơi với con 1 chút thôi, đêm hôm con khóc thì cũng mặc kệ. Tối đi làm về muộn, ăn cơm xong là xem tivi. Sáng ra ngủ đến gần giờ làm dậy đánh răng rửa mặt xong xách xe đi thẳng? em mệt mỏi cũng ko cảm thấy buồn, mọi thứ về gia đình rất ổn. Nhưng em cảm thấy buồn vì chồng em rất nhiều. Em muốn mình chai lỳ cảm xúc đi, cứ như vậy cũng tốt, ko cần cố gắng gì cả. Em thấy mình ko xứng đáng bị người chồng vô tâm như vậy. Các chị tư vấn giúp em!