Mình năm nay 18t và từ nhỏ tới lớn hay bị nói là ngu, khờ, ko biết cái gì hết, suy nghĩ ko thực tế,như con nít, sống ù lì, vụng về, ko bình thường và lanh lẹ khôn khéo như người ta bởi bà ngoại và mẹ mình vì mình học ko giỏi và giải quyết vấn đề không trọn vẹn, kỹ năng sống kém và làm gì cũng thất bại hơn thành công, nhưng mình lại hứng thú với vẽ và nhiều ng nói mik có khiếu và hay nghĩ ra những cái ý tưởng, kịch bản trong đầu mỗi khi mình vẽ hay edit video, viết truyện và nhất là lúc nấu mì thì mình phải ăn với mấy topping lạ lạ như trứng, thịt, nấm, nói chung là ăn mì lạ hơn ngta. Và mình dần dần trở thành một người hay nói dối và giấu diếm gia đình vì sự an toàn của bản thân mặc dù mình biết như thế là sai.

Hiện tại mình muốn học đồ họa và đã đậu đc ĐH, ngoài ra mình còn có một đặc điểm khác người là làm mọi thứ bằng tay trái và cuộn đc lưỡi chữ U, hay đọc truyện vs xem phim Âu Mỹ và có biết chút chút về Tiếng Anh, nhưng mình sống trầm lặng, ít nói, im lặng, thích giao tiếp online và ko có bạn, luôn ở một mình vì cảm thấy tự do và thoải mái và hay làm mọi thứ trong giấu giếm và nhớ rất dai....

Ko biết mình là người hướng nội hay chỉ là một đứa tự kỷ, trầm cảm hay bất thường về não vs thần kinh nên mới bị ngu, khờ, vụng về nữa...hic

Mình ước gì đầu óc mình khôn lanh, thông minh để cuộc sống thuận lợi như bao người thì tốt quá.

Không biết có ai bị như mình không ?