Có một sự thật rằng cuộc sống không phải lúc nào cũng màu hồng và bầu trời không phải lúc nào cũng nắng. Nếu kịp nhận ra những niềm vui nho nhỏ trong một khoảnh khắc nào đó thì tại sao không chớp lấy cơ hội đó và sống với những giây phút hiện tại thay vì cứ mãi mơ về một niềm vui lớn đó nhưng xa xôi.

Cuộc sống này có rất nhiều người giỏi hơn tôi, tôi khâm phục rất nhiều người nhưng tôi sẽ không ước mình được như họ. Bởi vì biết đâu đằng sau những nụ cười đằng sau những hạnh phúc mà thôi nhìn thấy ở họ. Biết đâu được những điều ẩn giấu sau đó chắc gì họ đã hạnh phúc được như tôi ? Vậy nên tôi nghĩ mình hãy cứ sống như bây giờ và là chính bản thân mình niềm vui mà chẳng cần phải đi đâu xa xôi. Tôi nhận ra được một chân ý rằng chúng ta chỉ có một cuộc đời để sống mỗi người phải tự xây dựng cuộc sống của mình theo các cách mà họ muốn sống nhất. Kinh nghiệm của người này không áp dụng hoàn toàn được với người khác mỗi người có một cuộc đời một cách sống. Tôi mong rằng các bạn sẽ dành một chút thời gian của mình để trả lời cho những câu hỏi của chính mình. Cuộc đời này rất đáng sống ảnh sống một cuộc đời thanh thản là quan không khó tất cả đều phụ thuộc vào cách nghĩ cách nào của mỗi người mà thôi. Bình yên không phải là bạn sống ở một nơi yên tĩnh mà ngay cả khi giữa thành phố đông đúc những lúc gặp khó khăn nhất trong cuộc sống bạn vẫn thế lòng mình thanh thản bằng một cách nào đó. Hãy cảm nhận sự bình yên trong cuộc sống thường ngày của mình.

Tôi đang cố gắng sống và tận hưởng sự bình yên mà tôi có mỗi ngày bài dù chỉ là những giây phút rất ngắn ngủi bên ly cà phê  giữa những giọt nắng sớm.