Nhà em có mua một lô đất kế bên làm kho và thêm một miếng của dì em. Em dọn sạch sẽ hết cả hai lô kế nhà và đổ đá. Một lô làm kho để xe, một lô em trồng rau và dự định sẽ còn làm việc để đồ đạc. Nhưng hàng xóm cứ đem quần áo phơi trước đầu xe, vác gạch tới phơi đồ xong cũng không dọn. Đem chó ra đi vệ sinh vào cả đất nên em đã rào lại. Họ bực tức xong vẫn phơi đồ ngoài bờ rào trước chỗ xe ra vào, vụ chó em nói bị chưởi em đã nói lại nên họ cũng không còn tới phơi đồ áo nữa và đem chó ra đó đi vệ sinh nữa. Nhưng vẫn cứ bóng gió là nhà mình không có sân phơi đồ, cứ ra phơi là lẩm bẩm câu đó. Trong khi đất trống ở đó rất nhiều họ hoàn toàn có thể dọn cỏ và phơi. Trong khi chỉ muốn trồng hết rau chứ không muốn bỏ ra một ít để phơi. Nếu họ cần em vẫn cho phơi nhưng phải bỏ gọn để xe em ra vô và khi em sử dụng chỗ trống còn lại đó em báo thì họ phải chịu để chỗ khác đây họ lại không biết ý và còn bất lịch sự khi mình góp ý. Chưa kể họ còn hay soi mói nhà em và đi nhiều chuyện vì nhà em ở đây kinh tế thì cũng khá hơn 1 chút so với mọi người. Em làm việc ở nhà thì suốt ngày cứ nói là em là tiểu thư các kiểu, rồi nào là người ta ở nhà làm thoải mái này kia. Em không nói gì nhưng nghe nhiều em thấy bực và muốn chưởi luôn mấy mẹ đó. Thấy chồng em rửa xe cho em cũng nói. Cái gì cũng săm soi, bóng gió hết.