Chả biết các bác thế nào chứ em là em bức xúc lắm rồi ạ. Chả hiểu ông nhà đài nghĩ sao mà cứ đúng trước và sau chương trình thời sự vtv1,tức là 7h và 8h kém, tức là giờ được coi là giờ vàng của truyền hình, tức là giờ mà nhà em (không biết nhà các bác có thế không) đang ngồi tập trung ăn cơm trước màn hình tivi, thì vtv1 toàn chiếu những cái quảng cáo siêu vô duyên và thô thiển. Ôi thôi, cứ đúng lúc cho cơm vào mồm là bao nhiêu thể loại bệnh tật với đầy đủ các triệu chứng được mô tả không sót cái nào bắt đầu ra rả lên ti vi. Nào là tiếng người ho sù sụ, nào là người mặt đầy mụn, nào là (xin lỗi các bác chứ em cứ nói thẳng) khí hư với cả vệ sinh phụ nữ (em không điêu tí nào, vừa nãy em vừa thấy quảng cáo cái gì queencare xong), nào là thận yếu gây đau lưng, 1 người khỏe 2 người vui. Quảng cáo siêu dở đã đành (gì chứ quanh đi quẩn lại chỉ có mấy ông bà trước thì nhăn nhó vật vã, xong rùi 1 tràng súng liên thanh về các thể loại triệu chứng nghe rõ khiếp, xong rùi quảng cáo tên thuốc, kết thúc là đứa có mụn thì mặt hết mụn, giơ thuốc lên cười 1 phát, người bị đau hết đau, lại giơ thuốc lên cười 1 phát, hoặc cả gia đình giơ thuốc lên cười xòe 1 phát, hoặc 2 vợ chồng 1 người khỏe 2 người vui xong lại giơ thuốc lên lại cười 1 phát, chán không tả), lại còn cứ chiếu đúng giờ ăn cơm. Nói chung là em thật bức xúc không bút nào tả xiết. Các bác chia sẻ với em với ạ, có cách nào để nhà đài biết ý biết tứ hơn, các hãng thuốc Việt Nam quảng cáo thông minh và lịch sự, thuyết phục, bớt thô thiển và bớt thiếu i ốt hơn không hả các bác?