Hồi nhỏ sinh ra hay bệnh tật ! Gia đình thì khó khăn! Ba tui thì lo làm ăn lắm nhưng hay bạo hành gia đình + thường xuyên xay xin đánh đập mẹ tui ba ko cho mẹ đi làm ba đi làm về ko thấy mẹ ở nhà là ba tìm ba đánh 1 năm 12 tháng ba đánh mẹ mấy chục lần tháng nào cũng đánh 2 3 lần riết rồi  anh em tui cũng wen lun rồi. Hồi nhỏ anh hai bị ba đánh tới nỗi lấy thẹo trên mặt rồi ba họk còn đánh a tui nữa còn tui và nhỏ út nhưng nhỏ út được ba mẹ thương lắm nên hok bị đánh còn tui đứa con gái cứng đầu hay bị đập. Tới mùa cá độ là trong nhà có cái gì là ba đi cầm cố hết rồi tới Tết thì ba đánh bài còn mẹ tui hok đi làm mẹ buồn mẹ lại đi đánh bài hoặc đánh số đề cuộc sống lúc nào cũng sống trong cảnh thiếu nợ và bị đòi nợ . Năm 16 tuổi tốt nghiệp lớp 9 mẹ cho tui vào củ chi ở với cậu ruột đi làm công nhân.còn a 2 và nhỏ út được đi học tui thì đi làm kiếm tiền gửi về lo cho gia đình trang trải nợ nần . Làm bao nhiêu gửi cho mẹ bấy nhiêu chẳng giám giữ cho riêng mình . Năm 21t thì ba mẹ và a 2 với nhỏ út cũng vào tp đi làm cũng năm 21t tui gặp ck tui . Tui suy nghỉ có ck rồi cuộc sống sẽ tốt hơn nhưng ko phải vậy đâu? Lúc mới wen a nói ngọt đủ thứ a dẫn đi ăn uống 1 đứa con gái mới lớn mới có thằng bạn trai đối tốt với mình như thế tui rất thik . Sao 1 lần vượt rào với bạn trai thì tui có bầu tui rất sợ còn a cũng sợ a kêu tui đi bỏ gia đình a biết chuyện cũng khuyên tui đi bỏ vì hiện tại ko có tiền lo đám cưới gia đình tui thì chưa biết chuyện tui rất sợ & hoang mang có 1 lần tui nghe ba nói nếu lỡ con gái ông mà có bầu ông ko dám về quê tui rất sợ và sự thúc giục của bạn trai tui quyết định bỏ lúc thai 5 tuần. Anh hứa a gom đủ tiền a sẽ cưới đúng 1 năm sau chúng tui làm đám cười mọi chuyện cưới xin tui lo hết ba mẹ ko ngó ngàng mẹ ck cũng ko quan tâm 1 tay tui lo hết thẩy để xong cái đám cưới. Đám cưới xong tui cứ tưởng mọi chuyện sẽ tốt lên nhưng ko ? Đám cưới tui lại mang thai còn ck tui thì ko đi làm thêm phần đánh đề rượu chè cuộc sống ngày càng bế tắc khi sanh e bé tiền để dành đi sanh của tui cũng đem ra trả tiền thua đề cho ck tui. Sau 1 thời gian ck tui tu chí làm ăn cuộc sống ổn định phần nào thì tôi mang thai bé thứ 2 rồi lại covid cuộc sống lại kho khăn tiếp ck tôi lại nghỉ việc thất nghiệp a lại ở nhà may sao tui kiếm được nghề bán giấy vệ sinh trên mạng tui mượn tiền lời chị em đồng nghiệp lấy về cho a đi bỏ sỉ cho tạp hoá may sao mấy tháng đầu rất thuận lợi thì tui bị thất nghiệp ở nhà thêm phần gánh nặng 2 đứa nhỏ thêm tui và tiền nhà tiền nợ để lấy hàng tiền lãi chồng lãi thêm phần tính toán sai trong cách buôn bán giờ tui lại tiếp tục nợ các tín dụng đen lên tới 300tr giờ vợ ck tui biết làm sao đây ngay lúc này tui rất bế tắc... cuộc sống sao cứ thích xô đãy con người vào ngõ cụt thế này.... nhìn 2 đứa con thơ giờ tui ko biết làm sao đòi nợ ngày nào cũng điện bế tắc thật sự bế tắc.....