Em có một tính xấu là rất dễ nổi cáu dễ tức giận, em không biết vì sao mà cái tính này em càng lớn thì lại càng nóng tính. Đã thế em còn không giỏi việc nhường nhịn này nọ mỗi lần em cáu lên mà phải nhịn để trong lòng không được xả ra là em cảm thấy khó chịu vô cùng. không biết là cả thế giới chỉ mình mình mới bị như này thôi hay có ai giống mình không. dù em biết dễ nóng giận là không tốt, sẽ tốt hơn nếu chúng ta biết kiềm chế bao dung và nhường nhịn. Em biết rõ như thế luôn ấy nhưng mà cái tính đó không hiểu sao càng ngày càng nặng, em cũng thấy khó bỏ. Em kiểu như là "tức giận cứ xả ra hết đi rồi hậu quả tính sau để trong lòng khó chịu lắm". Cơn giận lớn gần đây nhất của em là có lần em bị đám bạn cùng lớp cứ suốt ngày đem chuyện em với nyc của em ra chêu chọc riết, em nhịn tụi nó gần 3 tháng trời mà tụi nó dai quá thấy hiền làm tới. Kết quả là em tức nước vỡ bờ trước cả lớp chửi rồi lao vào đánh tụi nó luôn. Tính em càng phải nhịn lâu nhịn càng nhiều là đến lúc nhịn không nổi nữa tức lên nó kinh khủng lắm cơ. Tính em đã vậy mà cái số em nó còn hay gặp mấy chuyện không đâu từ trên trời rơi xuống, chuyện vui thì ít mà chuyện bực mình thì nhiều, tụi bạn còn suốt ngày lôi nyc ra chọc. Mấy anh chị ai có cách nào hay hay giúp em có thể sửa đổi và kiềm chế mỗi khi tức giận không ạ? chứ mỗi lần cáu lên em cũng không vui vẻ gì cả mà chẳng biết cách để kiềm chế.