Mình từng là 1 người không hề tin vào thế giới tâm linh,cũng không tin vào trời phật,thần thánh. Nhưng những gì xuất hiện trong những giấc mơ của mình thì lại rất lạ khiến cho mình cũng không biết có tồn tại 1 thế giới khác không nữa.Mỗi khi có việc gì đó xảy ra mắt mình hay nháy và lúc đó mình biết sẽ có điều gì đó sẽ xảy ra xung quanh mình nhưng mình lại không biết đó là điều gì sẽ đến chỉ biết là không tốt. Mình xin kể câu chuyện của mình

Cách đây rất lâu,từ khi mình còn bé tí,mình không biết nó là mơ hay là thật vì giấc mơ đó nó in đậm trong mình như đã từng xảy ra thật.

Hồi bé không có tiền để mua nhiều đồ chơi như bây giờ.Mình chỉ có 1 con búp bê của ông ngoại cho để chơi.Một lần khi đi học,hồi đó học tiểu học,mình đi học về nhặt được 1 bức tượng phật bà quan âm bé bé màu trắng bằng nhựa.Mình thích lắm và giữ nó chơi

Vào một hôm mưa to sấm sét,khi 3 mẹ con đang ngồi ăn cơm thì mất điện,bức tượng bỗng sáng rực cả mâm.Mẹ mình nói rằng đó là phật bà hạ thế. Hôm sau mình không còn thấy bức tượng đó nữa.

Nhà mình sau đó thờ quan âm vì bác mình bảo với mẹ mình nên thờ phật quan âm. Hồi đó bác mình bỗng biết phán cho người khác đúng lắm nhưng bác không có lộc xem bói nên giờ không làm được thầy bói.

Cách đây 3 năm khi mình gặp chuyện suýt chết mẹ mình đi coi bói,bà bói nói rằng mình mệnh lớn được phật bà phù hộ.

Cũng hồi bé,mình học cấp 2 thì phải mình mơ thấy bà mình mất thì mấy hôm sau bà mất thật. Một lần mơ thấy anh trai mình vào viện thì ngay đêm đó anh trai mình bị người ta đánh,hôm sau mình mới biết tin đó.Mình cũng đã từng mơ lên đến" cổng trời",ở đó,người ta cũng sinh hoạt như như chúng ta.Trong giấc mơ đó mình mơ thấy "người trên" soi bảo so với nhiều người mình là người khá tốt,mình hỏi người xem cho con xem con có con không,mãi mà con chưa có,ông ý bảo là mình có,năm nay con ngọ ngọ.hjc,năm con ngựa sắp qua rồi mà có thấy gì đâu.Cách đây gần 1 tháng mình lại mơ thấy trong 1 cuộc thi vẽ tranh cho "người trên" tổ chức vẽ trên đá,mình cũng tham dự,người ta tung bức tranh của mình lên hình con công rất đẹp,sau đó "người trên" dải xuống 1 tấm lưới trời muốn mình lên đó thoát khỏi đời cơ cực,mình không muốn đi,mình chạy chốn ngã xuống 1 hồ nước rất trong,sau đó mình chạy vào hang động tìm con,có 1 người đàn bà định cướp con của mình nhưng nó khóc nó không theo,mình đi sau đưa tay ra bảo ra đây với mẹ,nó cười toe toét đưa tay ra với mình. Sau đó mình đòi chồng mình đưa mình đi đền kiếp bạc cầu. Vừa mấy tuần trước mình mơ thấy con rắn to đùng chui vào trong áo mình chui ra,có mẹ trên đây bảo là giấc mơ đó dự báo mình sắp mang thai. Hjc. Mơ với cả mẩn,giờ chả thấy thai đâu chỉ thấy mình đang bị cúm,giờ không mong có con vào tháng này nữa.hjchjc

Mình thì trước cũng không có ham hố chuyện bói toán lắm. Một lần khi thời học cao đẳng chiều lòng cô bạn muốn đi coi mình đi cùng nó. Và đây là lần đầu tiên mình biết đến bói toán. Xem ức không chịu được,câu đầu tiên bà ý phán là mình ghê gớm lắm,hjc,ghê gớm lắm ý không phải vừa đâu,ghê gớm vừa vừa thôi con ạ! Mình có ghê gớm đâu,hồi đó mình lành như đất ý,mà mình còn là người sống nội tâm nên có nói chuyện hay chửi bới ai bao giờ đâu? Mình nghĩ bụng bói với cả toán. Nhưng bà ý nói tính bố mẹ mình,tính của mình thì đúng lắm,bà ấy còn bảo năm nay hoặc năm sau mình lấy chồng nữa,chồng mình được lắm,chồng mình 10 phần thì mình được 3 phần thui.hjc,càng xem càng bực cơ. Mà đang ngồi bà ý tự nhiên vạch tóc của mình lên,bảo mình có gì gì ý,sau này giỏi lắm.Hjc,xem xong bà ý còn bảo 2 đứa mình ở lại ăn cơm nữa.Sau đó hơn nửa năm vì con bạn mình lại muốn đi coi bà ý,3 lần bà ý mới có nhà mà vào nhà bà ấy hỏi ở đâu?đứa bạn mình trả lời quê nhà nó thì bà ý lẩm bẩm gì ý rồi bảo xem rồi còn xem làm gì nữa làm bọn mình lại ra về,đạp xe đạp mệt hết cả người

Hjc,đúng thật năm sau mình lấy chồng thật,chồng mình tính như bà ý nói và phải công nhận là chồng mình được 10 phần thì mình được 3 phần của chồng mình thôi.

Lần thứ 2 năm vừa rồi mình đi coi bói cũng là lúc mình đi cùng 1 người bạn mình,Bà ấy nói cũng khá giống bà trước mình coi,cũng bảo sau này mình giỏi lắm,nói về tính chồng mình đúng,nhưng bà ý bảo mình cậu bảo đang có huyết phải giữ đấy không sau này khó,mình thì chả tin vì mình thử không có.Xem xong rồi bà ấy còn ngồi hỏi han mình nhà ở đâu,lấy chồng ở đâu,sởi lởi thế không biết. Vì nghĩ không có nên mình cứ mang vác đồ nặng uỳnh uỵch,chạy nhảy tung tăng và rồi ra máu nâu. Mà đêm trước mình mơ thấy,có tiếng nói trong mơ bảo rằng hãy tin vào cậu,cậu nói có là có.Mình ra viện phụ sản siêu âm thì có thai nhưng xét nghiệm máu không lên. Đau lòng quá,hơn 1 năm mong mỏi mới có mà mình lại không tin làm sảy,giá như mình giữ thì giờ mình đã tốt hơn. Đêm hôm đó mình mơ thấy có 2 con rắn,1 sống 1 chết,mình biết là con mình chết rùi,mấy tuần sau chị dâu mình có thai và giờ nhà mình đang có 1 con rắn con. Đúng là cũng không thể giải thích được

Lần thứ 3 mình coi 1 bà bói nói mình nợ âm nặng lắm,nào là nợ 4 bà chúa bào thai,12 cô thần quả tú,rồi có duyên âm theo,mà bà ấy còn bảo sau này mình làm phúc giúp người đi giúp người ta tìm mộ nữa. Hjc,thế mình là nhà ngoại cảm ah? Ai mà tin được,nhưng mà nghe mấy cái làm lễ kia,2 bà kia không nói mình phải làm lễ gì mình còn không tin nữa là bà này.

Lần thứ 4 là lần mình cùng đi hội chợ với cô bạn mình mới quen.Hai đứa coi tướng bàn tay,Cô bạn hôm sau mới nhớ ra là ông này chính là người ngày trước nó cũng đã từng coi,sau ngẫm ra thấy đúng. Câu đầu tiên ông ý nói,mình được định làm thầy,mình hỏi là sao? Ông ý bảo,có 3 người được gọi là thầy là thầy giáo,thầy thuốc và thầy bói,mình sau này là 1 trong 3 thầy đó,bảo là sinh ra được định sẵn rồi.Sau này mình còn có cả tiếng tăm .Hjchjc,chắc không đâu,mình sao là thầy được.bó tay luôn.

Giờ mình thấy mệt mỏi,con cái thì không,công việc cũng không,tiền của thì lúc nào cũng đổ hết vào thuốc men chữa chạy. Giờ mình không cả muốn uống thuốc,coi bói hay tin vào trời phật nữa.

Còn các bạn,các bạn có tin vào thế giới tâm linh không?