Trong phòng mình nói thật là rất khó, rất khó để vào nó yêu cầu trình độ rất cao hơn thế nữa còn yêu cầu các tiêu chí phụ khi muốn xin một chân vào phòng. Nhưng mình không hiểu sao một người có trình độ như A có thể vào công ty mình. Mình thì không nói xấu đồng nghiệp này trước mặt đồng kia nên mình cũng chỉ biết nên đây nói ra vài điều suy nghĩ của mình thôi.

Mới ngày đầu A làm vào làm mình đã thấy khá ngạc nhiên vì mình cũng biết sơ qua về cô ấy vì gia đình cô ấy có quê ngoại ở gần ở mình, thỉnh thoảng mình cũng nói chuyện cùng. Với một công ty yêu cầu khắt khe đủ thứ trên trời dưới đất tại sao một người như A có thể vào. Không phải nói xấu nhưng cô ấy rất lười, trình độ học tập cũng bình thường hơn thế nữa cô còn không biết tiếng Anh. Ngày đầu tiên đi làm thì ăn mặc loè loẹt không phù hợp. Những ngày tiếp theo thì không biết làm một cái gì, luôn phá hỏng chuyện của người khác. Lười học hỏi , ăn nói không biết tôn trọng người khác . Mình nghĩ chuyện cô ấy giỏi nhất là ngồi yên và không nói lăng hay làm gì. Nhưng công ty tuyển vào là để cô ấy làm việc chứ không phải để cô ấy chơi.

Thế mà mình cũng không thấy cô ấy bị quở trách hay bị phạt gì nhiều. Mình luôn thắc mắc tại sao như vậy rồi đến một ngày 2 đứa mình có vô tình cùng nhau ăn cơm và cô ấy đã lỡ mồm nói là người yêu của trưởng phòng. Nhưng trưởng phòng có vợ rồi mà mình cũng biết vợ của anh. Ôi chuyện gì đang xảy ra đây cô ấy là người thứ ba dựa vào quan hệ để đi vào công ty bằng cửa sau sao? Thật không tin được nhưng điều đó càng rõ hơn khi tin nhắn đến và mình vô tình thấy được đó là nick của sếp. Ôi trời ơi. Thật không tưởng tượng được.