Chào mọi người.

Em đã đi làm cho một công ty được hơn hai tháng. Em rất may mắn khi được nhận vào làm tại một công ty nước ngoài ở vị trí nhân viên văn phòng. Mọi người trong văn phòng rất tốt chỉ có điều là sếp em cực kì khó tính. Trước đây em từng đi làm thêm, làm thực tập ở một số nơi đều được đánh giá tốt và muốn giữ em ở lại, nên khi bị sếp luôn chê bai làm cho em cảm thấy mình thật vô dụng, chán nản và mất đi nhiệt huyết làm việc. Điển hình như việc sếp giao e làm một file excel, file vốn bị lỗi định dạng nên e có hỏi chị NV cũ là chỗ đó sửa ntn, nhưng chị ấy nói là nó bị lỗi lâu r, chị không có tgian sửa, em thì thật sự cũng không biết sửa ntn nên để v và chỉ nhập dữ liệu mới và gửi cho sếp. Sếp không những không chỉ là còn la mắng em hàm ý e thụ động, thấy sai mà không biết sửa, khi e hỏi sếp chỉ e một cái để e làm tương tự vs những cái khác thì sếp kêu không có tgian, e về tự học lại. Và một khi e hỏi thì e phải có câu trả lời, thật sự là khi e không biết e mới hỏi, nếu e biết câu trả lời thì e cũng không hỏi để làm mất tgian của cả hai. Đôi khi có một vài tình huống e hỏi ý kiến thì lại nói e thụ động. E linh hoạt làm theo cách khác thì nói em không hỏi, làm mất tgian của team, trong khi việc của e, e luôn cố gắng hoàn thành đúng deadline. Không chỉ cảm nhận của riêng em, mà các anh chị trước đều "bằng mặt mà không bằng lòng" với sếp. Trc đây ở chi nhánh khác sếp từng bị mọi người ý kiến về cách làm việc nên bị thuyên chuyển qua chi nhánh này, và bên đây cũng đã có vài người ý kiến với Nhân sự về sếp rồi. Em nhận xét mình còn non, kinh nghiệm lẫn kĩ năng, nhưng nếu e gặp sếp vui tính và thân thiện hơn, chắc chắn em luôn nỗ lực hết mình trong công việc. Thật sự bây giờ e cần mọi người khuyên và an ủi lắm ạ, chứ mới qua thử việc mà e đã muốn nhảy việc rồi đây.