Chả hiểu sao như ông trời cứ như trêu ngươi mình vậy khi mà lúc nào cũng phải làm việc nhóm chung với người mà mình ghét. Căn bản do tính cách không hợp và mình cũng nhận thấy được sự ích kỉ của người đó qua những lần làm việc chung. Đa số mỗi lần làm việc chung thì bạn đó sẽ lựa những công việc nhẹ nhàng hơn và đùn đẩy các công việc khác cho những người khác trong nhóm. Mình cũng không phải là người khó ưa hay sống phải ghen ghét này kia nhưng mà phải làm việc chung mấy lần với những người như thế thì mình cũng không thoải mái cho lắm.

Có nhiều người dù khi đối mặt với người họ ghét thì họ vẫn sẽ cố tỏ ra là bình thường nhưng riêng bản thân mình thì không thể làm như vậy được. Ghét ai thì sẽ tỏ ra mặt luôn ấy, mình cũng chẳng phải việc gì phải cố tỏ ra hoà hợp hay thích họ cả. Chẳng qua là đồng nghiệp với nhau và mình cũng nghĩ cho lợi ích chung của cả nhóm mà cố gắng nhịn thôi. Làm người sống thì cũng nên biết điều với lại khi đã làm việc nhóm thì phải có tinh thần làm nhóm chứ không ai ngồi không để hưởng lợi cả. Ít nhất thì cũng nên để cho người ta tôn trọng mình chứ đừng để bản thân bị ghét bỏ như vậy chứ.