Mình đi làm cty này nay cũng gần 1 năm nhưng sếp mình luôn luôn nói mốc mình đến nhiều lúc mình muốn khóc nhưng cố nén . Mình làm phòng mẫu 10 người trong đó 9 người là nam 1 mình là nữ mình được phân công coi về đơn hàng giấy tờ ...v.v . Trong nhóm nếu mình rảnh lúc nào thì khi thấy các thành viên khác bận rộn mình đều hỗ trợ dù đó ko phải là trách nhiệm của mình nhưng ko ai nghĩ về điều dó về công việc mình , mình luôn luôn làm dù có nhiều cũng ko nhờ vả ai luôn cố dốc hết sức mình làm vì mình cũng là một người khá ít nói nhưng m.n trog nhóm luôn cả ông sếp mình thấy v ức hiếp mình những công việc mà bưng vác chậu sếp mình cũng kêu mình vác dù chỉ duy nhất mình là nữ có những chậu lớn mình vác ko nổi nói ổng ổng cũng kêu ko vác nỗi thì vác từng cái mình làm văn phòng mà mà phải làm tất cả những việc dưới xưởng đi tới đi lui dưới xưởng cả ngày ko biết bao nhiêu lần sai mình những chuyện vặt vảnh thậm chí đặt hàng trên mạng cũng bắt mình ra cổng lấy , tất cả công việc của bất kỳ thành viên nào cũng kêu mình làm rồi việc mình làm ko xong thì lại chửi , đến ngày hôm nay tình hình công ty khó khăn ít việc mấy đứa kia ít việc ngồi chơi bấm điện thoại đơn hàng làm xong mình kêu nó đẩy lên cho qc kiểm mà nó cũng ko làm trong khi đó là việc của nó rồi ổng cũng chửi mình nói nó ko làm, chà nhám vác chậu việc nào mình cũng đã làm rồi nay còn thêm vụ kéo xe nữa cũng bắt mình làm trong khi tụi nó là nam mà ko làm mình là nữ mà bắt kéo xe đẩy hàng cái xe bt là nặng rồi còn thêm vác nhiều chậu lên xe nữa sao mình đẩy nổi , mình ko làm ổng liếc mình nữa con mắt rồi sai vặt hết lấy này đem qua phòng này rồi tiếp tục mượn kia đem qua phòng .Mình buồn lắm mịn có cảm giác ko coi mình là nữ nhưng vì kinh tế mình khó khăn khi mình suy nghĩ đến gia đình mình đó lại là động lực mình tiếp tục làm dù có nhiều lần sốc óc buồn muốn nghỉ . Những đứa con trai bấm đt chơi ổng ko nói mình cầm đt coi đơn hàng thôi là ổng chửi nói mình làm việc riêng, việc gì cũng giao cho mình và mặc định đó là trách nhiệm của mình vậy thì mình hỏi tuyển mấy đứa kia vô ngồi chơi thôi hả mình đi làm là cùng nhau đoàn kết cùng làm việc để xong đơn hàng chứ một mình riêng bản thân mình cũng ko thể làm được việc gì .Lúc trước thằng ngồi cùng phòng mình đi trễ 10 phút có khi nửa tiếng ổng ko nói gì còn mình đi lâu lâu đi trễ 5 phút ổng chửi mình nói mình này nọ dù thật sự nhà mình có việc mà hiếm khi mình đi trễ . Mình cảm thấy mình là nữ và cũng là người bị đối xử nhất mình phải làm sao đây mấy bạn .Mình buồn lắm!