Chào các anh, chị, cô, chú

Em năm nay 21 tuổi đang theo học ngành sư phạm và còn 1 băm nữa là tốt nghiệp rồi. Nhưng ngay từ đầu em chọn sư phạm vì lúc tốt nghiệp c3 em cũng ko biết bản thân mình thích hay đam mê gì cả mà trong nhà em lại có sẵn người trong nghề rồi nên cuối cùng khi đk trường ms chọn sp. Mà bây giờ sau khi tham gia một đợt thực tập đi dạy rồi em bắt đầu thấy nghề này ko phù hợp vs bản thân mình. Em tự thấy tính cách mình có phần hơi trẻ con , phong cách hơi xuề xòa thích sự tự do và mới mẻ, cái tôi hơi lớn, thúch những cái thiên về thẩm mỹ lạ lùng và đặc biệt rất thiếu kiên nhẫn, ko thích khó giao tiếp vs trẻ con trong khi một GV lại có những chuẩn mực về lời ăn tiếng nói, đối tương tiếp xúc chủ yếu là trẻ con , chương trình học cũng nhàm chán và càng ngày em càng có tâm lý ko muốn học nữa. Thời gian này nghỉ lâu , rảnh nhiều và em càng suy nghĩ nhiều về vc này và thấy sợ về tương lai sau khi tốt nghiệp mình có theo nghề đc hay ko, sợ mình ko tiếp xúc đc vs đồng nghiệp vì cách sống của mình. Gia đình em cũng kiểu bình thường thôi, bố mẹ em cũng ko cấm đoán gì về ngàng nghề em theo đuổi cả, chỉ cần tốt nghiệp có cái bằng rồi em chọn học tiếp cái khác cũng ko cấm nhưng bản thân em thì mông lung lắm em tại em chỉ là một người ko nổi bật, ko có tài năng gì, là đứa đc bố mẹ chiều điển hình nên ko có trải nghiệm nhiều em sợ bắt đầu lại ở ngành khác kia mình làm ko tốt, cũng sợ nếu tiếp tục theo đuổi ngành GV rồi cuối cùng lại ko đạt đc gì lúc đó bắt đầu lại thì muộn rồi. Nói chung em thấy tương lai mình mông lung lắm luôn ạ. Mn cho em lời khuyên hoặc kinh nghiệm với ạ.