Chuyện là công ty em có một chị trưởng phòng chuyên bán hàng xách tay cho các đồng nghiệp cùng công ty . Vì vợ chồng nhà chị ấy thường xuyên đi công tác ở nước ngoài . Không những thế , vì ai cũng nể chị nên tin tưởng mua hàng ở chỗ chị . Lần đầu tiên em biết đến là khi đó đang làm việc thì chị vào rồi hỏi cả phòng : “ mai chị đi công tác ở Hàn ,có ai cần mua gì không thì báo chị nhé .” Vốn mấy chai mỹ phẩm của em cũng sắp hết và nghĩ , tin tưởng là chị đi mua ở bên Hàn thì sợ gì mua phải hàng fake đâu nên em nhờ chị mua khá nhiều .

Vốn trước đó em có hay mua ở store bán mỹ phẩm auth nhưng đợt này hàng về chưa kịp nên sẵn tiện nhờ chị mua giùm luôn . Ngày chị đưa em mỹ phẩm rồi em thanh toán cho chị , chị luôn mồm nói yên tâm mua chỗ chị vừa uy tín , an toàn mà còn nhanh nữa. Nhưng khi về nhà , em có thử lên quét mã vạch tất cả các sản phẩm chị mua rồi đưa em thì đều không thấy đâu cả . Nhắn tin hỏi thì chị cứ bảo không biết , chị mua ở Hàn nên còn sợ hàng fake à ,… rồi chị block em . Hôm sau đến công ty thì vô tình thấy chị nói sau lưng em là đã mua hàng của chị , chị lấy rẻ nhất cho rồi , hàng đảm bảo mà cứ đổ là chị mua hàng fake cho . Em thực sự rất bực mình vì em cũng có nhờ cả nhân viên store quen thuộc của em thì đều nhận được kết quả là hàng fake . Đã bán hàng fake thì thôi đi còn đổ lỗi cho người khác. Không những thế em mua giá của chị còn đắt hơn cả bên store gấp 2 lần. Tự hứa sẽ chẳng bao giờ mua của chị nữa . Thà chờ thêm vài ngày mua ở store cho an tâm , vừa đỡ tiền mất tật mang mọi người ạ .