Có ai đen như mình không ạ! lần đầu gặp Sếp đểu,

Ra trường với bằng tốt nghiệp tài chính ngân hàng, cũng lọ mọ xin được chân vô bank mà mần. Giữa cái xì gòn nhộn nhịp bon chen ấy cô gái quê chân chất không thích bon chen như cũng được xem là may mắn, chổ mần nào cũng được sếp yêu mến,làm chổ dựa "để tự tin xông pha với đời", đồng nghiệp mình thì yêu thương " có ghét chắc cũng ít, vì không thấy ai có thái độ khó chịu ra mặt ^^",...

lần đầu tiên mình làm mảng tiêu dùng cũng là nhân viên top có số, sếp cũng ưu ái nhưng hơi quá xa mức nhân viên bình thường nên sợ những điều không hay thế là em xin nghỉ qua đầu quân cho Bank khác làm về mảng thế chấp.

Tại bank mới sếp thương vì tính chịu khó, hiền,không bon chen đấu đá " sếp bảo tụi em cứ tung hoành không làm sai là được, chuyện gì không may đến có sếp đỡ cho ^^", ôi Sếp đúng chuẩn luôn, dạy cách thích nghi, cách trụ với ngành.....Có nhiều lần ấm ức mà khóc sếp lại an ủi : Thôi Anh đây còn tức huống chi em, nín đi, những người như vậy xem như dạy cho ta cách trưởng thành hơn.....,

Nhưng đời đúng không như mơ, Sếp lại bị dính vô các cuộc đấu đá, thế là Sếp nghỉ, rồi nhân viên cũng được Sếp mới mấp mé cho con đường mới ( cái ngành nó ngộ vậy á, sếp mới về thường sẽ tìm cách cho nhân viên cũ đi thay vào đó đưa người của mình về)....

Thấy xì gòn bỗng dưng ngộp quá , lại sợ cái kiểu đấu đá nên Mình quyết định về quê.

Câu chuyện tưởng dừng vì nghe từ "Quê" có vẻ cũng bình yên, Mình không xin về chi nhánh mà xin về phòng giao dịch nhỏ làm cho gần nhà, cho đỡ bon chen,

Đời lại không như là mơ, làm được 3 tháng Sếp phòng lại định nghỉ, rồi sếp phòng cũng là người mới, sếp chi nhánh cũng mới cũng là thân tình với sếp phòng,

Thấy không ổn mình xin nghỉ, Sếp không cho vì bảo Anh muốn giữ tụi em lại....Thấy Sếp mới về mà nhân viên cũ nghỉ hết cũng tội sếp nên mình quyết định ở lại làm cho Sếp qua 6 tháng đánh giá rồi tính tiếp. Tưởng bình yên ai ngờ loạn lên tất cả

Quan điểm đầu tiên Sếp đưa ra :khi những chuyện mà sếp không cho làm mà xảy ra thì tụi em không tự nghỉ Anh cũng sẽ đì cho nghỉ. Ôi nghe hơi có mùi rồi...Một tháng trôi qua rồi 3 tháng mà Sếp vẫn chưa nắm được qui trình nghiệp vụ....Sếp cứ hỏi những câu mà đáng nhẽ không nên hỏi ^-^ Những người làm việc liên quan thì hỏi " Ê Sếp mày bị gì á, nghĩ sao Ổng hỏi thế này thế kia..." Ôi nghe mà ngượng dùm vì Sếp không nắm được nghiệp vụ mà lại đi ra oai với người có nghiệp vụ cứng.

Rồi cũng bị dí số sếp bắt đầu lộ được nghiệp vụ "bùa' , Ôi làm lính mà nghe Sếp đưa hồ sơ về bùa là đã lạnh gáy rồi, xác định có ngày bóc lịch chung là có hic hic ,đã  vậy Sếp còn chỉ đứa bùa đầu đứa bùa đuôi rồi ráp vô....Ôi thế này thì sao mà theo sát hồ sơ cho chuẩn được trong khi Sếp chỉ dập mặt ký mà không xem lại luôn

Thế là chuyện gì cũng đến, râu ông này cấm bà kia, lạy Ông tui ở bụi này.....May mà Sếp có người bao che nên cũng nhắm mắt cho qua không bị kỷ luật.

sau vụ ấy Sếp hiểu ra điều gì nên việc đầu tiên sếp làm là "Đì "cho nhân viên nghỉ để đưa người Sếp về cho tiện "Bùa". Cũng vào gần cuối năm nên chắc sếp thất vọng vì "đì" mãi mà không nghỉ.

Mần như con điên cả tháng để có lương kinh doanh thế mà Sếp gọi ra quán hỏi câu đơn giản nhất luôn: Tháng này em có biết em được nhận lương kinh doanh không? Dạ không ạ (nhưng thật chất mình biết được nhận hoàn thành 80% lận ý, full lương kinh doanh á). Rồi Sếp được mùa thản nhiên nói: uk em nhận được lương kinh doanh nhưng Anh chấm không hoàn thành nên em chỉ có được gần 1/2 lương kinh doanh thôi, em có muốn làm đàng hoàng không? Anh về phòng chấm lại cho em được nhận đủ....Ôi tự ái dân tộc dâng lên mình tuyên bố thà nghỉ việc chứ k cuối đầu ( vì 80% đó mình xứng đáng, và mình không làm gì sai then với lòng với đồng lương được nhận)...

A kể thêm ,Bà ( ngoại thứ 2) mình mất xin nghỉ 1 ngày để viếng mà Sếp kêu :" tụi em nghỉ mà không có kế hoạch báo trước, toàn là vô chuyện đã rồi rồi ép sếp ký" Mình thật muốn giảng đạo cho Ổng nghe ghê á, Người nhà mất mà còn kêu có kế hoạch , Ôi thần linh ơi....

Một tháng trôi qua chưa thấy mình nộp đơn ( vì sắp có lương tháng 13 ngu gì nôp). Thế là sếp quyết định học theo câu "Liêm sỉ gì tầm này" chơi lớn viết 1 email cảnh cáo em trước phòng, CC cho Sếp chi nhánh ( 1 phen nhau cả, bao che nhau, vì Sếp chi nhánh là chống lưng mà)

Giá mà viết đúng mình đã không nói, viết hoàn toàn sai sự thật để khích mình tự ái dân tộc mà nghỉ, Uất ức mấy tháng trời mình quyết định phản hồi mail để giữ trong sạch và hạ hỏa lòng, và yêu cầu được chấm dứt hợp đồng vì không thể làm việc được với 1 người cậy thế, cắt xén tiền nhân viên....Chẳng qua vì mình cũng sắp hết hợp đồng nên chơi lớn theo á.

Rồi cũng viết đơn yêu cầu không tái ký hợp đồng, vậy mà lại 1 lần "Liêm sỉ gì tầm này" Sếp chi nhánh lại gọi điện thoại nhờ vả, mình hỏi anh nhờ gì: Anh nhờ em lùi ngày nghỉ lại nghỉ sớm hơn được không em? vì để anh tiện tuyển người về luôn......

Ôi cuộc đời ...

Quyết định nghỉ làm đi du lịch, ấy mà em vừa nghỉ thì lệnh cách ly do Cô vy mang đến.......

hic...hic có lẽ nào mình đen, mình nhọ đến thế.hu..hu