Văn phòng kế bên tại tòa nhà nơi Công ty làm việc  thiếu ý thức thì phải làm sao đây các chị chứ nhiều lúc em thấy khó chịu lắm rồi, Rõ ràng là đi làm văn phòng toàn người có học thức ít nhất cũng phải là cao đẳng đấy mà sao người ta thiếu ý thức vô cùng luôn ý các chị ạ. Em thì hiện đang làm văn phòng tại 1 công ty ở Láng Hạ, trong tòa nhà văn phòng chỗ em thì cũng nhỏ thôi, không có nhiều công ty to, mà hầu hết là những công ty nhỏ, mỗi tầng thì có 2 phòng, phòng của em gần với phòng của một công ty chuyên chạy quảng cảo, toàn là đàn ông thôi. Nhưng toàn đàn ông cũng có cái mệt của nó, các anh ý hút thuốc thì siêu nhiều luôn, em thề là hết anh này ra ngoài hút thuốc, lại đến các anh khác ra ngoài hút thuốc mà em lại cực kỳ dị ứng với lại khói thuốc lá thôi, em chỉ cần ngửi nhiều mùi khói thuốc là em đã bị viêm họng với ho ngay được rồi, cho nên với em đây là một điều tệ hại nhất luôn, chẳng lẽ em lại nghỉ việc vì khói thuốc lá này ạ, mà đây là quyền cá nhân của mỗi người có muốn nói nó cũng khó khăn lắm luôn. Tiếp theo đó là chuyện nhà vệ sinh ạ, vì lý do bên đó hay mang đồ ăn đi làm ăn trưa tại văn phòng, mỗi cái chuyện như vậy thì không có sao nhưng đây các anh ý ăn xong không chịu rửa bát luôn, ăn xong vứt đống trong nhà vệ sinh chung đến chiều với rửa, thật sự không thể chịu nổi luôn ý, nào có phải hôm nào cũng ăn những đồ dễ ngửi đâu, có nhiều hôm còn cá, rồi mắm tôm thật sự là em sắp hết chịu nổi rồi.