Chắc hẳn nhiều bạn sẽ từng ở trong hoàn cảnh giống mình. Chuyện là mình mới xin vào làm cho một công ty, vốn là nhân viên mới rồi mình cũng có ngoại hình khá dễ nhìn, tính cách cởi mở hoạt bát nên được anh chị cùng công ty khá yêu quý, chỉ dạy rất nhiều. Và trong đó đặc biệt có một anh đồng nghiệp cùng phòng của mình.

Anh ý nhìn cực đẹp trai, thân thiện mà lại còn vô cùng tốt tính nữa. ngay ngày đầu tiên mình vào làm, anh đã giúp đỡ mình nhiều vô cùng. Mà mình kiểu như bị trúng tiếng sét ái tình với anh vậy đó. Ngày nào đi làm cũng mong ngóng nhìn thấy anh, hỏi thăm thông tin của anh qua các chị đồng nghiệp khác. Rồi nhờ những lần làm dự án chung mà mình đã dần được gần gũi anh hơn.

Nhiều lần cũng muốn nói ra tình cảm của mình nhưng ngặt nỗi là mình sợ nếu mình nói ra thì nếu anh không thích mình thì khi đó đến làm đồng nghiệp cũng khó nhìn nhau. Có mấy chị đồng nghiệp khác cũng đã nhìn ra là mình thích anh nên lúc đi ăn liên hoan cứ đùa, gán ghép 2 đứa mình với nhau. Thật sự mình khá vui, và cũng muốn anh qua đó hiểu tình cảm của mình nhưng thật sự những lúc đó mình thấy anh chỉ gượng gạo cười rồi lảng tránh sang chuyện khác.

Có lẽ thật sự mình chỉ là đơn phương tư một phía, nhưng thật sự đến giờ mình vẫn rất thích anh. Mọi người nghĩ mình có nên thử tỏ tình hay là từ bỏ , chỉ coi anh như đồng nghiệp bình thường không ạ ?