Mấy ngày nay không biết có vấn đề gì mà mình không làm được gì cả, đầu cứ suy nghĩ lung tung cả lên. Đi làm lúc nào cũng trong tình trạng lơ lửng trên không trung vậy đó. chắc biết đang suy nghĩ gì, không biết có phải đang chán một công việc mình đang làm hàng ngày không nữa. 

Chẳng hiểu từ đâu mình có suy nghĩ như vậy nữa, mình chỉ muốn ngủ. đi làm về mệt mỏi suy nghĩ nằm xuống cái giường mà nghĩ tại sao mình lại phải cố gắng rất nhiều vậy để dưới cấp một người không đáng vậy nhỉ. Họp hành liên tục, muốn ý tưởng có ý tưởng mới thì không ai giúp đỡ để thành công ý tưởng đó. Nhưng số thì lại đè nặng lên trên đôi vai của mình, một mình mình làm thì lại không thành công 

Bởi vậy người ta mới bảo "một cây làm chẳng nên non 3 cây chụp lại nên hòn núi cao", thành công thì phải có sự giúp sức của mọi người không phải của một người. Chẳng lẻ công ty trả lương cho mỗi người 1 ý tưởng rồi tự làm nên đúng không???? Buồn 1 khi có những người đồng nghiệp như vậy, buồn 10 khi ý tưởng của mình bị thất bại nhiều hơn.