Mình năm nay 24 tuổi, đi làm nhà nước được gần 2 năm rồi và giờ mình đang thấy rất bức bối, khó chịu :(

Mình làm ở mảng kế hoạch nên suốt ngày phải viết lách báo cáo báo cầy, phòng mình lại ít người nên chỉ có một mình mình làm báo cáo, nhiều khi phải ở lại đến 7, 8h tối, không thì phải mang việc về làm. Lương công chức thì mọi người biết rồi đấy, ăn còn chẳng đủ, làm thêm thì ko được với khối lượng công việc thế này.

Sếp mình là đàn ông nên cục tính, bình thường cũng hiền nhưng khi cáu lên là mắng mỏ một cách vô lý. Ví dụ như giao cho mình quá nhiều việc rồi hơi sai sót, chậm trễ một chút là lại quát mắng, kêu mình ko chủ động rồi ôm việc :( đặc biệt là trong cuộc họp với lãnh đạo cao hơn, công thì sếp nhận, còn có lỗi gì là tại nhân viên :(

Không khí trong phòng thì khá là vui vì toàn người trẻ nhưng đó là lúc chơi thôi, cv thì toàn đùn đẩy cho nhau. Lương thì cào bằng nên đứa đến sớm về muộn, làm việc trâu bò cũng bằng đứa đi muộn về sớm, làm thì ít, chơi thì nhiều. Có thể vì mình chẳng ô dù gì nên phải làm nhiều, còn lại thì toàn con cháu ông nọ, bà kia nên sếp nể :(

Mọi người nói làm báo cáo nhiều dễ thăng quan tiến chức nhưng đợi đến lúc đấy chắc mình rục xương rồi :( hiện tại thì ốm cũng ko đc nghỉ vì nghỉ thì chẳng ai thay đc

Mình đang rất chán nản và mệt mói. Mọi người thấy mình có nên ra ngoài làm không? Cv nhà nước thì đc cái ổn định nên mình cũng đang phân vân.

P.s: mình học quản trị kinh doanh, không biết làm ngành gì hợp nhỉ :(

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android