Mọi người đi làm, đã bao giờ gặp phải tình trạng ma cũ bắt nạt ma mới chưa? Em chính là người đã từng bị đây. Năm nay em 27 tuổi, vừa mới chuyển công việc, đến một công ty mới làm. Ngay từ buổi đi làm đầu tiên, em đã lỡ làm đổ nước lên chị trưởng phòng. Thành ra em đã trở thành ma mới và bị bắt nạt trong công ty. Em cảm thấy sự việc nó quá nhỏ nhặt, và em cũng đã xin lỗi chị ấy rồi. Nhưng vẫn cứ bị bắt nạt như thế. Chẳng hiểu chị ấy đã nói gì với mọi người trong phòng làm việc mà mọi người cùng bộ phận cứ hay tránh mặt em. Không tránh mặt thì cũng xì xào nói xấu sau lưng, thậm chí còn có khi gây khó dễ cho em trong lúc làm việc như là : hay giấu tài liệu, tắt máy tính của em,...

Ban đầu em vẫn cứ nhịn, nhịn mãi. Cho đến một lần, bạn thân của chị trưởng phòng gây sự thẳng mặt với em. Bản thân em là một đứa khá nóng tính. Vậy nên em đâu có chịu thua, em và chị kia cứ lời qua tiếng lại. Rồi chị kia không cãi lại nữa, chị ta thẳng tay đánh lên đầu em. Em đã nhịn từ buổi đầu làm việc cho đến bây giờ. Hết nổi nữa rồi, giống như giọt nước tràn ly vậy đó, em cũng thẳng tay trả đũa lại. Thế là hai đứa con gái xảy ra xô xát, đánh nhau trong phòng làm việc.

Cách làm việc với đồng nghiệp không hợp tác

Mọi thứ bị đảo lộn hết cả lên. Đến sếp lớn cũng phải xuất hiện để can thiệp. Hên là ông sếp là một người công bằng, sau khi nghe hết sự việc thì đích thân đứng ra hòa giải. Cũng may bây giờ em đã được yên ổn mà làm việc, mọi người trong bộ phận của không còn bài xích em như trước nữa