Em mới ra trường nhưng có kinh nghiệm đi làm trợ lý pảt time dc 2 năm rồi ạ. Hiện em đang đứng giữa 2 lựa chọn, mong mọi người cho ý kiến chứ em rối quá :((

Em mới làm việc được 3 tuần ở 1 công ty Hàn quốc bán vật liệu xây dựng. Công ty có 1 nhà máy ở xa còn văn phòng em làm thì có 5 người thôi và cũng gần nhà. Công việc trợ lí là làm phiên dịch, soạn văn bản, dọn dẹp văn phòng chút chút nói chung là nhàn. Đồng nghiệp và sếp cũng ok, vui vẻ. Lương cung ổn, nhưng em chưa hài lòng vì muốn 1 công việc bận rộn và lương cao hơn.

Chỗ thứ 2 thì vừa gọi em đi làm tuần sau, công việc là làm tiếp tân, cũng làm giờ hành chính. Nó là mảng văn phòng trong 1 khách sạn 5 sao. Lương thì thấp hơn chỗ đang làm tầm 700k. Ban đầu em thấy ko đáng,ko muốn làm. Nhưng anh manager bên đó gọi lại cho em, nói làm ở đây có cơ hội gặp sếp lớn các cty khác, có nhiều cơ hội việc làm + anh cũng ko để em làm vị trí này luôn mà sẽ tạo cơ hội cất nhắc em. Chỗ này đi phỏng vấn mất 4 vòng đi đi về về, gặp cả chủ tịch luôn mà ko ai bàn tới lương. Thông báo quyết định nhận em từ lâu rồi, nói em về nhà đợi HCNS gọi... Mà lâu tới nỗi em kịp đi làm chỗ khác dc 3 tuần rồi đấy). Khi em nói em muốn 7tr thì chị HCNS cười haha qua điện thoại. Cảm giác như giờ họ tuyển ko kịp người mới gọi mình