Có chị nào giống em không ạ, hiện công ty em đang làm việc bị ảnh hưởng nặng nề từ dịch bệnh các chị ơi chán quá, từ đầu năm cho tới bây giờ lương của em toàn được có 4 cho đến 5 triệu thôi em muốn xin nghỉ việc mà ngại quá bởi vì đây là công ty của người quen giới thiệu lúc mình khó khăn người ta giúp mình , bây giờ người ta khó khăn mình lại bỏ người ta đi thì còn mặt mũi nào cơ chứ, họ lại đánh giá cho là mình ăn cháo đá bát thì nó khổ lắm luôn.

Hiện công ty em đang làm việc là 1 công ty du lịch quốc tế mà các chị bảo là du lịch quốc tế cái mùa dịch bệnh này thì làm ăn cái gì cơ chứ, cho nên là nghèo lắm các chị ơi, em còn phải nuôi còn nữa, rồi con đi học đi hành thì thử hỏi với 4 triệu bạc thì nuôi con sao nổi, mấy này em định xin nghỉ rồi mà chưa có cơ hội và vẫn còn e ngại lắm, với tình hình dịch bệnh trên thế giới đang vẫn còn diễn biết phức tạp và khó lường như thế này thì không biết đến bao giờ du lịch với phục hồi được đây, em nghĩ tới tương lai mà sao em thấy nó mù mịt quá các chị ơi. Theo các chị em có lên xin nghỉ và tìm một công việc mới tốt hơn không ạ, chứ em chản nản lắm rồi các chị ơi. Tiền thì không có mà các chị biết đấy cuộc sống gia đình biết bao nhiều thứ phải lo lắng đâu cơ đơn giản đâu nghĩ sao mà nó chán thế không biết được