Ngày đầu tiên đi thử việc, mình đã rất vui vì tìm được 1 công việc mức lương phù hợp và gần nhà để tiện chăm sóc gia đình.

Tính đến hôm qua là mình thử việc được 18 ngày, ngày thứ 18, buổi sáng mình được anh A ( anh em tốt - nhân viên cũ của sếp - lâu lâu lên Công ty chơi ) thông báo "uhmm... Vì tính chất công việc, a cảm thấy 1 bạn nam sẽ phù hợp hơn bạn nữ, e đừng buồn nhé....bla...bla..." (Công ty mình kinh doanh mặt hàng sữa bột thùng thùng)

Nghe xong là quá buồn rồi nhưng cũng cười, rồi tầm 1h đồng hồ sau có 1 bạn nam lên phỏng vấn vị trí của mình, lần này mình quá sốc luôn, nghĩ trong đầu sao mà có người đến pv nhanh vậy.

Lần trước mình tìm được công việc này trên trang ABC, mình vào lại trang và gõ tin tuyển dụng của Công ty mình, thì thấy a A đăng tin tuyển dụng kế toán nam nội bộ kiêm kho trước đây 4 ngày, thì ra mọi người đã biết mình đã bị cho thôi việc sớm rồi, chờ tuyển được người rồi mới báo mình, chỉ có mình là người k biết gì hết. ( Vì lúc a A thông báo cho mình, mình thấy thái độ mọi người xung quanh dường như là biết trước rồi) 

Sau khi biết mình cảm thấy hụt hẫng vô cùng, lại vừa xấu hổ và cảm thấy Công ty thật sự không tôn trọng mình ( hay mình đa nghĩ 😭) 

Ôi... Cái ngày cuối cùng tâm trạng thật tệ nhưng vẫn gạt sang bên để làm tốt 1 ngày, ngày cuối quá trời đơn hàng để xuất, trong lúc hơi rối vì in giấy tờ, mình để ý thấy nv B nhắn tin nv C, rồi 2 người họ cùng cười kiểu... (Mình k biết diễn tả sao) họ vừa cười vừa nhìn mình, chắc là đang nói gì về mình, tâm trạng càng xuống nữa 😭😭 huhu

Tóm lại là trong 18 ngày thử việc, lần nào xuất hàng cho a B ảnh cũng hơi khó chịu với mình, ngày thứ 2 đã bị nv B la sao làm cái gì chậm vậy, mà mình chỉ được bàn giao trong 3 tiếng ngày đầu tiên rồi tự xử hết công việc..., Chẳng biết sao a B lại không vừa ý với mình....

Công ty mình toàn là nam và tất cả đều là anh em bạn tốt lâu năm của sếp,( tất cả công việc hay nhân viên sếp đều hỏi qua ý kiến a A và C), có 1 bạn sale và mình kế toán là và nữ, sếp rất cưng bạn sale vì luôn khen nè và nhận làm ba thằng bé ( bạn sale là mẹ đơn thân), sếp mình cực mê phong thủy và còn bảo tuyển 1 bạn sale nữ đó là điềm phong thủy tốt cho Công ty sau khi sếp xem phong thủy xong.

Trước cái ngày bị cho nghỉ mọi người cùng tụ tập ăn uống, mình cảm thấy thật vui, nhưng giờ nghĩ lại hôm đó ai cũng biết mình sắp bị cho nghỉ rồi....

Cuối cùng tâm trạng của mình thật tệ, chẳng biết lý do thật sự mình bị cho nghỉ là gì 🙂🙂🙂 buồn ơi là buồn vì thất nghiệp, thấy tội con trai vì mẹ đã mất việc làm, hết muốn nấu cơm ăn, và đang nằm 1 cục viết tâm sự 😭

Mình viết hơi dài, cảm ơn mọi người đã đọc, nhưng rối quá vì mình không biết mình sai chỗ nào, chỉ muốn được nghe ý kiến