Chào các huynh đệ tỉ muội ( em chào vậy có sót ai không),

Em xin đi thẳng vào vấn đề chính luôn. Chả là thế này, em hiện đang làm trong lĩnh vực IT, một công việc buồn chán và tẻ nhạt. Cái tẻ nhạt nhất là lương lậu cứ lè tè, kiểu lĩnh lương đầu tháng, cuối tháng đi vay vậy. Nghĩ cũng chán lắm cơ.

Em cũng tích góp được số vốn ít ỏi (khoảng gần 1 tỏi). Em dự định làm một cái gì đấy cho riêng mình mà đắn đo quá. Từ lúc ra trường đến giờ cũng chỉ quanh quanh với cái bàn phím và con chuột, có biết gì đâu. Hôm trước, gặp lại đứa bạn cấp 3, ngày xưa em khinh ko thèm chơi (vì nó học dốt hơn em - khổ thế các bác ạ), giờ nó khác hẳn, cuộc đời góp đủ 4 số tự nhiên luôn (1 vợ, 2 con, 3 tầng, 4 bánh). Em mắt thế này :eek:, còn nó nhìn em thế này :confused:, không biết nó làm cái gì mà phất phần phật vậy. Hôm sau em gọi nó ra quán nhậu, dự là sẽ cho nó vài chai để do thám sự tình. Quả là không ngoài dự tính, mới nâng lên hạ xuống chục lần mà nó cũng phun cho em một ít. Ra là nó làm mảng vận tải, chuyên hàng chạy biên giới. Giờ nó sở hữu 7 con đầu kéo, cũng là doanh nghiệp có tí số má ở đây. Nó cũng bảo em là giờ nên đầu tư vào vận tải chạy hàng là tốt nhất. Với khoản tiền tích góp cả đời của em, thì có thể mua được 2 con đầu kéo, làm mỗi tháng thu nhập trên 100 củ là bình thường. Em nghe mà cứ ù hết cả tai. Mình chưa va chạm vào món này bao giờ, giờ ko biết có nên nghe theo nó để đổi đời hay không nữa. Các bác có thể cho em xin một lời khuyên được không ạ!