Lúc mới đi làm thì lúc nào cũng làm bằng sự chân thành và nhiệt huyết tuổi trẻ. Cảm ơn, cảm tạ mang ơn các kiểu. Nhưng tới 99% là những thói quen đó chỉ duy trì được một thời gian thôi, tới khi mà mọc đủ lông đủ cánh thì thôi bay xa và bay luôn. Lúc này thì đã biết:

• Tưởng mình giởi nhất, nghĩ mình hơn người
  • Tưởng là sếp may mắn có được mình chứ không phải bản thân được may mắn khi có người chắp thêm đôi cánh, nâng đở, dạy dỗ và tạo cơ hội!
  • Tưởng đi đâu cũng kiếm được viêc,
  • Tưởng vị trí của mình là quan trọng lắm, nhưng nào ngờ không có mình thì công ty vẫn sống tốt, thiên hạ vẫn có lương đấy thôi chả ảnh hưởng gì
  • m ức sinh sân si, sân si sinh thù hận, thù hận sinh phản bội, phản bội sinh tà tâm.
  • Đôi khi phải nhớ một điều rằng làm chủ không cần phải là người giỏi chuyên môn, nhưng phải là người giỏi về tầm nhìn và con người
  • Làm chủ, bỏ tiền bạc, chất xám và uy tín mà cả đời luôn phải nỗ lực từng ngày. Để đứng vững, để cạnh tranh, để giữ được miếng cơm cho tất cả

Đặc biệt đối với những người kiêu ngạo thì có thay đổi 3 đời 7 kiếp chủ thì vẫn không bao giờ thành công như người ta

Có 3 người thầy cần trân trọng trong cuộc đời

1. Người giúp mình khi hoạn nạn
  2. Người cho mình kiến thức, hiểu biết
  3. Người giúp mình kiếm được tiền

Bạc bẽo, vô ơn hoặc kiêu ngạo mãi mãi chỉ là những đóa hoa chờ mùa mà nở, ăn sổi thì không bao giờ thành công đâu ạ.

Những ai đang có những suy nghĩ như vậy thì tốt nhất nên loại bỏ ngay, vì nó vô cùng xấu chứ không phải xấu bình thường đâu. Suy nghĩ tích cực lên là bản thân cần cố gắng rất nhiều, mình giỏi thì có người giỏi hơn.