Dương Ngọc Thái sợ hãi khi vợ gặp nguy hiểm trong lúc sinh con. May mắn nhờ có bác sĩ giỏi nên "mẹ tròn con vuông". Phụ nữ sinh con khó lắm người ơi!

Sinh con rồi thì mới biết, để bé được ra đời an toàn không hề dễ dàng. Quá trình sinh con của người phụ nữ luôn tiềm ẩn nhiều nguy cơ, rủi ro mà mẹ bầu không lường trước được. Em mới đọc được tin vợ Dương Ngọc Thái vừa hạ sinh con trai nhưng trong quá trình bé chào đời cũng gặp không nguy hiểm. May mắn nhờ bác sĩ giỏi nên mẹ tròn con vuông. 

hình ảnh

Con thứ 3 của Dương Ngọc Thái và bà xã Ái Vy vừa chào đời.

Trên trang cá nhân, Dương Ngọc Thái khoe ảnh con trai mới chào đời và nhắn nhủ đến bà xã: "Hoàng tử đã chào đời vào tối hôm qua, không thể nào diễn tả được cảm xúc của mình nữa. Quá hạnh phúc! Anh cảm ơn vợ yêu nhiều lắm! Vợ thật là giỏi, chồng thấy vợ cố gắng và đau đớn vật vã trước khi sinh mà đau lòng quá! Thôi nha vợ đủ rồi, chồng không muốn vợ đau đớn nữa".

hình ảnh

Dương Ngọc Thái sợ hãi khi vợ gặp nguy hiểm khi sinh con.

Cùng với đó, nam ca sĩ cũng gửi lời cám ơn đến các y bác sĩ đã xử trí nhanh chóng để vợ con anh có thể “vượt cạn" thành công. Dương Ngọc Thái sợ hãi kể lại khi vợ đang chờ sinh thì con trai được phát hiện bị nhịp tim thai thấp và nhau quấn cổ. Vì vậy khi cổ tử cung mới mở được 4 cm, bác sĩ đã quyết định chuyển Ái Vy sang sinh mổ để con trai chào đời khỏe mạnh.

"Trong 1 tình huống vô cùng khó khăn nếu không có bác sĩ không biết có thành công ca sanh mổ thường này không. Vợ chồng em cảm ơn bác sĩ nhiều lắm. Con cảm ơn trời phật đã phù hộ cho vợ chồng con" - Dương Ngọc Thái thở phào nhẹ nhõm chia sẻ. 

hình ảnh

Dương Ngọc Thái hạnh phúc bên vợ và các con.

hình ảnh

Nam ca sĩ vui mừng khi con thứ 3 là bé trai.

Phía dưới bình luận, cư dân mạng đồng loạt gửi lời chúc mừng đến vợ chồng Dương Ngọc Thái. Theo chia sẻ từ bà xã nam ca sĩ, việc mang bầu bé thứ 3 nằm ngoài dự định của hai vợ chồng. Tuy nhiên, cô quan niệm rằng, con cái là món quà quý giá trời ban nên chỉ cần mang bầu là bản thân sẽ hết lòng sinh con ra và nuôi nấng chứ chưa từng có ý định bỏ.

hình ảnh

Dương Ngọc Thái không khỏi sợ hãi khi vợ sinh con khó nhưng may mắn bé cũng đã chào đời khỏe mạnh.