Cường Đô La hạnh phúc khi Subeo làm văn tả ba, khen ngợi trình độ tiếng Việt của quý tử khiến dân mạng bất ngờ. 

hình ảnh

Subeo được ba Cường và mẹ Hà thay phiên nhau chăm sóc chu đáo 

Subeo là một trong những nhóc tỳ được nhiều khán giả yêu mến. Cậu bé may mắn khi ba mẹ luôn quan tâm, thay phiên nhau chăm sóc nhóc tỳ chu đáo. Không chỉ có Cường Đô La và Hà Hồ, Subeo còn nhận được tình cảm yêu thương đến từ người mới của ba mẹ là Kim Lý và Đàm Thu Trang. Qúy tử nhà Cường Đô La đã hơn 10 tuổi vì thế cũng có rất nhiều thay đổi trong cuộc sống, cả hai gia đình luôn tôn trọng quyết định của cậu bé. Mới đây, Subeo khiến dân tình đổ đứ đừ khi Cường Đô La hạnh phúc khoe bài văn tả về mình của con trai cả. 

hình ảnh

Cường Đô La hạnh phúc khi Subeo viết văn tả ba cực đáng yêu

Cường Đô La chia sẻ đoạn clip với giọng đọc của Subeo. Nhóc tỳ đọc từ tốn: "Người chăm sóc em và em cũng yêu người đó, chính là ba của em. Ba của em vóc người nhỏ bé, ốm, thấp. Khuôn mặt của ba tròn, sáng sủa, tóc ba đen và lấp lánh. Ba của em là người rất tốt bụng. Ba giúp đỡ em làm bài tập. Ba cũng giúp đỡ gia đình. Ba của em chăm chỉ làm việc, ba của em đi làm nhiều để kiếm được nhiều tiền cho con đi học và cho gia đình. Em cảm thấy em yêu thương ba của em".

hình ảnh

Subeo bày tỏ tình cảm với ba thông qua bài viết miêu tả Cường Đô La

Chia sẻ đoạn clip, Cường Đô La hạnh phúc không giấu nổi xúc động. 'Ông bố hai con' viết: "Nghe mà mát lòng mát dạ. Trình độ tiếng Việt của anh hai ngày càng tiến bộ". Phía dưới dòng trạng thái, nhiều bạn bè và dân mạng dành lời khen tặng cho Subeo và chúc mừng ba Cường vì có được một câu con trai rất ngoan. Nhiều người bày tỏ 'tan chảy' trước những gì Subeo viết. 

hình ảnh

Cường Đô La chăm sóc cho Subeo từng ly từng tí 

Nhiều dân mạng cũng bày tỏ thắc mắc về chuyện Cường Đô La khen trình độ tiếng Việt của Subeo. Thực tế, câu bé 11 tuổi  đang theo học trường quốc tế ở TP HCM. Từ khi còn bé, quý tử nhà Cường Đô La được học giao tiếp tiếng Anh trôi chảy. Khi lên tiểu học, cậu bé học cùng với phần lớn bạn nước ngoài nên cũng giao tiếp chủ yếu bằng tiếng Anh nên tiếng Việt cũng hơi hạn chế.

hình ảnh

Subeo chăm sóc em gái Suchin

Subeo là một người anh cả khá tháo vác khi sẵn sàng phụ ba mẹ chăm sóc các em. Trong năm 2020, Subeo chào đón 3 em bé của ba Cường và mẹ Hà.