Chị gái Vân Quang Long công khai chuyện Linh Lan đòi sang Mỹ, còn 'vòi' tiền đi sửa vòng 1. Không những vậy, cô còn không cho chồng đăng ảnh hai con lớn, chỉ được đăng mỗi ảnh Helen.

>>> Liên tục bị làm phiền và bôi nhọ danh dự, bố mẹ Vân Quang Long nhờ công an vào cuộc điều tra

Mới vừa rồi thấy vợ Vân Quang Long livestream 'tố' ngược lại chị gái cố ca sĩ sau khi bị chỉ trích chuyện tiền nong sau tang lễ thì mới đây chị Mimi đã tiếp tục công khai nhiều câu chuyện không mấy tốt đẹp của Linh Lan lúc Vân Quang Long còn sinh thời. Mỗi bên nói một kiểu, thiệt không biết đường đâu mà lần luôn các mẹ ạ, tuy nhiên nếu Linh Lan cư xử đúng như chị gái Vân Quang Long 'tố' thì thật sự quá tệ bạc luôn đó các mẹ, chưa kể còn 'diễn' hay nữa chứ.

hình ảnh

Linh Lan livestream 'tố' chị gái Vân Quang Long bạc đãi cố ca sĩ, sống không đáng được tôn trọng

Dù trước đó đã hứa sẽ không khơi lại chuyện cũ để Vân Quang Long được yên nghỉ nhưng do quá bức xúc với những lời 'đổi trắng thay đen' của Linh Lan mà chị Mimi đã một lần nữa lên tiếng nói rõ mọi chuyện. Cụ thể, chị gái Vân Quang Long đã công khai chuyện Linh Lan đòi sang Mỹ, còn 'vòi' tiền đi sửa vòng 1 khiến cộng đồng mạng vô cùng bức xúc. 

"Nói 40 ngàn là tầm bậy, nó đang nói nó đó, cảm ơn vì đã nhắc nha. Em khóc em kể lể, ép thằng Long không kiếm đường nào cho qua đây nếu không thì em sẽ qua Úc lấy chồng chứ không muốn ở Việt Nam. Ba hồi khác em kêu có mấy anh bên Canada lo cho em. Chị khẳng định đường em đi Mỹ là giờ xong rồi đó", chị Mimi kể.

hình ảnh

Chị gái Vân Quang Long livestream kể rõ mọi chuyện Linh Lan từng làm

Sau khi cố ca sĩ Vân Quang Long qua đời, khán giả mới biết được rằng cuộc sống của nghệ sĩ ở xứ cờ hoa không hề 'màu hồng' như người ta vẫn nghĩ. Để mưu sinh và có tiền gửi về cho Linh Lan nuôi con, anh phải làm đủ mọi công việc vất vả, tuy nhiên cô nàng không chỉ đòi hỏi tiền nuôi con mà còn 'vòi vĩnh' luôn cả những chi phí làm đẹp, nếu không chu cấp thì doạ đi lấy chồng khác. 

"Mỗi lần con em bệnh, đòi tiền bạc ngàn sửa ngực đó, tiền đâu ra, sửa ngực bao nhiêu, em đòi đi bệnh viện nổi tiếng nhất. Mà em đâu nói sửa ngực, em nói bị bướu rồi cần người nuôi, tốn mấy trăm triệu đó. Em cần số tiền lớn thằng Long không gửi đâu, nó nhờ người ta gửi để sau này có giấy tờ để đi Mỹ đó. Con Vân gửi tiền qua đây đưa bớt cho chị mà thằng Long nó vẫn nói em đòi tiền mua xe, tiền này, tiền kia kia là người ta đứng ra gửi cho em. Ai lấy thằng Long 40 ngàn, ai lấy, lấy đi tù rồi sao. Đừng nói tiền bạc với chị, tiền bạc phải nói em nha Lan, sao em lật lọng quá vậy. Ước gì đừng có dịch hay cách ly và chị đang ở Việt Nam đó", chị nuôi Vân Quang Long công khai hết từ việc Linh Lan nằng nặc đòi sang Mỹ đến yêu cầu đủ thứ tiền.

hình ảnh

Chị gái Vân Quang Long công khai chuyện Linh Lan đòi sang Mỹ, còn 'vòi' tiền đi sửa vòng 1

Quá đáng nhất là việc Linh Lan cấm không cho Vân Quang Long thể hiện tình cảm với các con của vợ cũ. Mỗi khi cố ca sĩ đăng ảnh hai con lớn lên trang cá nhân là Linh Lan bắt anh xoá và chỉ được đăng ảnh con gái Helen thôi: "Nhắc đến ngày 8/3 thằng Long gửi về cho Trác Kỳ, Trác Hy 200 USD, chứ em đừng nói gửi cho bà Vân, ba hồi em kêu con Vân. Chị khuyên em ra đường làm ăn ai lớn hơn cứ kêu chị, đừng bà này con kia. Chị nghe chị dị quá, có ăn học mà sao kì quá vậy em. Sao em lớn hơn con chị có 1 tuổi mà đầu óc em chị không tưởng tượng được. Nó gửi cho con nó mà. 

Nói đến con thì tiền chia cho 3 đứa, chụp ảnh đưa 3 đứa lên mạng đúng không. Thằng Long vừa bỏ hình Trác Kỳ, Trác Hy là 10 phút sau nó gọi bắt tháo xuống, chỉ 1 mình Helen mới ok. Ủa Lan, em cũng có con mà, em đến sau phải chịu, tụi nó cũng là con nít. Tại sao em không có lòng bác ái?".

hình ảnh

Linh Lan cấm không cho Vân Quang Long đăng ảnh Trác Kỳ và Trác Hy.