Em là dân môi giới bđs cũng được tầm 3 năm rồi, mùa dịch Covid-19 này cả công ty đều phải ngừng hoạt động, không có một đồng lương nào luôn.

Nhưng mà đã là môi giới bđs, có hay ko có lương cứng đối với bọn em ko phải vấn đề. Cái quan trọng là công ty ko hoạt động, không có hàng, cũng chẳng có khách mà bán. Nhưng mà không làm hàng của công ty thì làm ngoài thôi ạ, vì ngày xưa lúc bắt đầu em cũng làm tư trước khi làm công ty để ổn định, chứ khách ruột thì với em không thành vấn đề.

Nhưng làm ngoài thì cái khó là tìm được tin chính chủ của chủ nhà, hầu như tìm đâu đâu cũng toàn tin của anh chị em môi giới, mà như vậy khó xác định được giá trị thực sự của cái nhà để mà chào cho khách, chưa kể các vấn đề thông tin khác của căn nhà, mình chỉ nghe từ anh chị em môi giới, không biết là người thứ bao nhiêu rồi, vì thường anh chị em cũng không đưa hẳn cụ  thể đâu, tính chất nghề nghiệp mà.

Cơ mà ngồi nhà cũng tầm hơn tháng rồi, em cũng đã đào nhiều trang, nhiều kênh, đóng nhiều học phí lắm rồi, em thấy có mấy website sau cũng khá là ok cho anh chị em môi giới làm ngoài hiện tại như em, anh chị em có thể tham khảo, em ko có viết quảng cáo đâu ạ, chỉ là có gì nói đó thôi:

1. hanoi.tinchinhchu.vn

Trang này là trang đầu tiên em tìm thấy là có nhiều tin chính chủ thực sự, dù vậy thi thoảng vẫn thấy xuất hiện tin của các anh chị em môi giới. 

Điểm ưu của trang này là số lượng tin thực sự nhiều, và cập nhật cũng khá thường xuyên.

Nhược điểm: ko có chế độ dùng thử, bắt buộc phải nạp phí, khoảng 200k/tháng, xem bao nhiêu tin cũng được, Hình như cơ chế của trang là dùng phần mềm quét tổng hợp của rất nhiều trang khác, nên giao diện ko dc đẹp và thống nhất, cơ mà khá dễ dùng. Một nhược điểm nữa là trang ko có ảnh, và thông tin chính chủ dù nhiều, nhưng thường lại không đủ hết thông tin kiểu như địa chỉ nhà hay số tầng, hoặc ngõ thế nào...(mà cài này em thấy gọi điện thoại là check được)

2. muabanchinhchu.net

Trang này lúc đầu vào em định thôi, vì trông giao diện lòe loẹt quá, cơ mà sau check tầm chục tin thì lại thấy khá ok.

Ưu điểm: Các tin chính chủ rất nhiều, gần như 99% đều chính chủ hết, có ảnh ọt, thông tin địa chỉ nhà, ko nhất thiết phải đăng ký tài khoản vẫn xem dc tin,

Nhược điểm: Giao diện hơi lòe loẹt (cái này cảm nhận riêng của em), các tin ở Hà Nội lại hơi ít và cũ, trang hình như chỉ tập trung ở Hồ CHí Minh là chủ yếu, anh chị em nào hoạt động ở HCM thì ok hơn. Dù vậy các chủ nhà khá gắt khi không muốn làm việc với môi giới, nói trước để mọi người chuẩn bị tâm lý.

3. aladinland.com.vn

Trang này là trang hiện tại em thấy ok hơn cả.

Ưu điểm: Các tin chính chủ gần như 100%, có ảnh ót đàng hoàng, một số căn còn có cả sổ đỏ xác minh luôn, giao diện nhìn khá nịnh mắt và được cái nhân viên hỗ trợ khá nhiệt tình.

Nhước điểm: Số lượng tin chính chủ trên đây không nhiều bằng 2 trang trên, bù lại chất lượng ok hơn, và cũng cập nhật liên tục. Vẫn phải đăng ký tài khoản thì mới xem dc hết thông tin, dc cái đăng ký dùng tài khoản Facebook cũng tiện và nhanh, à mà đợt này trang này đang có nhiều ưu đãi xuyên mùa dịch nên dùng khá sướng. Các tin chính chủ chủ yếu ở Hà Nội, thành ra phù hợp với anh chị em nào hoạt động ngoài HN này.

Trên đây là 3 trang mà em dùng thấy ok nhất trong thời gian làm ngoài mùa dịch này, sơ sơ cũng được tầm 4 căn ấm bụng rồi. Anh chị em môi giới nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo em thêm ạ. Cảm ơn mọi người rất nhiều !!!

_Trong "Nguy" luôn có "Cơ", miễn có đủ tầm nhìn thì làm gì cũng được_