Ngày mới sinh mình suýt bị trầm cảm vì không có sữa cho con bú. Mình đã lên kế hoạch chuẩn bị để cho con bú sữa non vì biết nó rất tốt cho con. Nhưng không phải cứ chuẩn bị đầy đủ thì sữa sẽ về theo ý muốn. Cả ngày sau khi sinh mình hoàn toàn không có sữa để cho con ti, mấy ngày tiếp theo thì sữa về chưa nhiều, cảm giác thật sự kinh khủng.

Vì lo lắng quá nên mình đã hỏi trực tiếp bác sĩ thì được bác tư vấn dùng cốm lợi sữa Lactamom. Tình cờ chị cùng phòng cũng đang dùng loại này, kết quả rất tốt nên mình quyết định sử dụng luôn. Mình và chồng đã nghiên cứu rất kĩ các thành phần của loại cốm lợi sữa này rồi, biết là thảo dược tự nhiên và nhập khẩu từ Hàn Quốc nên yên tâm dùng. Ngày đầu tiên uống cảm nhận ngay ngực bắt đầu căng lên, có được sữa mặc dù ít. Mình bắt đầu tin tưởng về hiệu quả và dùng theo liệu trình đủ 3 gói 1 ngày, cách 4 tiếng mình uống 1 gói, trước khi cho con bú tầm 30-45 phút.

hình ảnh

Hiện tại con được 6 tháng, mình vẫn uống Lactamom đều đặn vì ngoài thành phần thảo dược giúp cho mình có sữa nhiều như hồi, thì là, mạch nha lúa mạch thì còn có canxi và i-ốt của rong biển. Cảm giác sữa mẹ luôn thơm và đặc, lúc nào con cũng bú no và say sưa nên mình quyết định sẽ dùng luôn cho đến khi nào cai sữa con.

Mình hy vọng các mom sắp sinh hoặc đang gặp tình trạng giống như mình thì đừng quá áp lực nhé. Hiện tại mình ngoài tẩm bổ chỉ có chăm cho con bú và uống Lactamom. Các mom hãy luôn giữ tinh thần lạc quan, đừng buồn khi thấy sữa ít, cố gắng ăn uống điều độ và dùng cốm lợi sữa Lactamom để có sữa nhiều cho con, nuôi con khỏe mạnh bằng sữa mẹ thì còn gì hạnh phúc hơn nữa đúng không các mom? Chúc các mom thành công nha ❤️