hình ảnh

Chào cả nhà.

Vợ chồng em mới sinh em bé đầu lòng được 3 tuần, em bé đã đủ kg đủ tháng, không may mắn trong mùa covid bé bị sanh ngộp dẫn tới thiếu oxy lên não gây phù não và hôn mê sâu đã 3 tuần nay. Em bé đang nằm khoa hồi sức sơ sinh bệnh viện nhi đồng 2 tiên lượng bác sĩ báo bé không qua khỏi, hiện tại bé còn Nhịp tim đập khoẻ mạnh, dung nạp sữa tốt 65ml/bữa... nhưng thần kinh không đáp ứng, chân tay co gồng. Bs tiên lượng không hồi phục được.

Tình hình covid căng thẳng trang thiết bị máy thở đang bị thiếu, bệnh viện muốn gia đình em chia sẻ khó khăn với bệnh viện bằng cách xin cho bé về nhà để dành máy cứu các bé khác. Tuy nhiên gia đình không nỡ để bé mất kho mà bé vẫn còn sự sống, gia đình em cũng đang rất bối rồi không biết xử lý sao.. các bác sĩ cũng góp ý có thể tìm thuê mua máy thở để về nhà tiếp tục duy trì cho bé thêm 1 thời gian và ở bên gia đình. 

Gia đình em cũng mong đưa bé về vì từ khi sinh ra bé nằm viện hồi sức không được thăm hay gần bé,  phần cũng muốn góp sức hỗ trợ bệnh viện cứu các bé khác... tuy nhiên gia đình em còn rất đau lòng không thể cứ để vậy tháo máy để bé ra đi được.. sẽ là sự áy náy cả đời với vợ chồng em.

Em lên đây tìm kiếm sự giúp đỡ liên quan máy thở cho con em, vì mấy chỗ em hỏi chỉ cho thuê máy thở ngừoi lớn chứ không có sơ sinh... Nếu anh chị cô chú ai có quen biết hay cho thuê máy thở dành cho sơ sinh xin chia sẻ giúp em. Gia đình em mang ơn rất nhiều.

Thông tin xin chia sẻ máy thở: O9O2938685 Em tên Trinh 32 tuổi TP HCM.