Chị em nghĩ rằng ít sữa là vấn đề đau đầu nhất đối với các mẹ sau sinh, thì nhầm to rồi nhé.

Thực tế, nhiều sữa quá cũng là một việc nan giải, nếu không cải thiện được tình hình thì hơi căng đấy!

Chuyện là chị dâu mình sinh bé dậy mà 2 bầu ngực lúc nào cũng no tròn, sữa tràn trề. Ban đầu ai cũng khen, trộm vía như vậy là tốt cho bé mà mẹ cũng khỏe, khỏi lo việc tìm sữa ngoài dặm cho con.

Mình cũng thích quá, bảo em thì ít sữa, nhìn chị mà thèm. Nhưng thật ra, đúng là “cái gì nhiều quá cũng không tốt” chị em ạ.

Hầu như cả ngày hay đêm, chị mình đều cảm thấy ngực căng tức khó chịu, núm vú đau nữa. Bé ti thì giỏi, cũng tăng cân tốt nhưng những lúc bắt đầu và kết thúc ti là sữa phun ra mạnh lắm, rất phiền.

Nhiều lúc nhìn ông cu cháu bị sặc sữa mà thương dễ sợ. Kèm theo với đó là cháu đi phân xanh, nhiều nước, cả sủi bọt. Chị dâu lo quá bảo chồng, tức anh trai mình, chở bé đi khám xem sao. Mẹ mình thì ngăn, bảo là có sao đâu, các anh các chị cứ làm quá. Bây giờ xử lý sao đây cả nhà ơi? Sữa nhiều quá như vậy có ảnh hưởng gì đến sức khỏe của mẹ bỉm với em bé không nhỉ?