Tình hình là em vừa sinh xong đc khoảng hơn 1 tuần, đang trong giai đoạn ở cữ nhưng vẫn phải mò lên đây để xin lời khuyên của các mẹ giàu kinh nghiệm. Em đang tập cho con bú, sữa thì về rất nhiều nhưng ko thể mà cũng ko dám cho con bú vì cả 2 đầu ti rất đau và rát, có khi còn chảy cả máu nên con nhè ra ko bú nữa. Nhìn sữa chảy từng giọt, ngực thì căng cứng sữa, con thì khóc mà mẹ đau lòng quá, chỉ sợ đến lúc nào đó mất sữa hoàn toàn thì em chỉ biết khóc thôi vì thương con lắm, chỉ muốn con bú mẹ hoàn toàn. Em hiện có dùng máy hút sữa Phillip Avent nhưng đầu ti đau và chảy máu nên có khi cũng ko hút đc. Khi cho con bú thì em dùng miếng cao su bảo vệ đầu ti nhưng đã hơn 1 tuần tình hình vẫn ko cải thiện đc, thoa Bepanthene và uống nước nghệ mật ong cũng ko thấy ăn thua gì. Khi cho con bú thì em luôn cố gắng để con ngoạm phần đầu ti càng nhiều càng tốt. Đã thử đủ cách vậy mà đau vẫn hoàn đau. Các mẹ có kinh nghiệm gì chia sẻ cho em với, hic thương con quá, mẹ thì căng sữa mà con thì ti bình.