Như các mẹ đã biết, quả óc chó rất tốt cho phụ nữ đang mang thai. Nhưng cụ thể và chi tiết "tốt như thế nào" thì bây giờ em xin cung cấp thêm thông tin và dữ liệu hữu ích ạ:

1. Thành phần Omega-3 trong quả óc chó tốt cho não bộ đang hình thành của bé (thai nhi). Và tốt cho cả mẹ nữa.
  2. Điều hòa Tim mạch và Huyết áp, giúp thư giãn mạch máu cho mẹ. Bởi tác dụng của arginine.
  3. Các chất chống Oxy hóa sẽ giúp bảo vệ mẹ và bé. Tăng cường hệ miễn dịch, giảm sự tổn hại của các gốc tự do.
  4. Axit folic (folate) hỗ trợ sự phát triển của hệ thần kinh thai nhi. Giúp giảm các nguy cơ gây dị tật bẩm sinh.
  5. Melatonin giúp mẹ thoải mái tinh thần và ngủ ngon hơn.
  6. Protein và chất xơ trong quả óc chó sẽ giúp bạn điều hòa được cân nặng của mình trong quá trình mang thai.

Và nhiều công dụng khác nữa. Trong đó còn phải kể đến là: các mẹ có thể làm ra các món ăn ngon từ hạt óc chó, giúp các mẹ bầu giải thèm :))

Để tìm hiểu sâu hơn về vấn đề này, và kèm theo những trích dẫn về bằng chứng khoa học cho những điều mình nói như trên. Các mẹ có thể đọc kĩ hơn tại đây!

Cám ơn các mẹ đã theo dõi!