Được mang thai là điều hạnh phúc nhất trong cuộc đời người phụ nữ ,được mang thêm một hình hài một sinh linh bé nhỏ trong bụng là điều tuyệt vời nhất mà mẹ có được, 9 tháng sinh thành một đời yêu thương là điều mà mẹ luộn dành cho con khi con chào đời, khi mang bầu đâu phải mẹ nào cũng khỏe mạnh giống nhau đâu, có mẹ mang thai phải nằm một chỗ ,rồi có mẹ nghén đến khi sinh, rồi đến ngày sinh nở có phải mẹ nào cũng sinh thường được đâu.

Cách chăm sóc vết mổ sau sinh để chóng lành và an toàn | Bé Yêu

Vì lý do sức khỏe mà có mẹ đã phải chọn sinh mổ , là điều mà không một mẹ nào mong muốn , bởi sinh mổ thời gian ở lại viện rất lâu nguy cơ viêm vết mổ là nhiều, sinh mổ phải tuân thủ theo lời dặn của bác sĩ để mẹ chăm sóc vết mổ nhanh khỏi hơn, khi sinh mổ mẹ phải kiêng về ăn uống như không được ăn đồ hải sản đồ nóng không được làm việc nặng và quan trọng hơn là mẹ phải vệ sinh vết mổ hàng ngày để không bị nhiẽm trùng vết mổ, và thêm một điều nữa là mẹ không được quan hệ sớm nhé, vì điều đó không tốt cho mình đâu nhé.

Sinh mổ thường để lại di chứng như trí nhớ hay bị quên, đau lưng vì phải chịu đựng gây tê khi mổ, nên sau sinh mẹ có thể uống thêm thức phẩm hỗ trợ bổ não dưỡng não hoặc bổ sung máu vào nhé, khi vết mổ ổn định mẹ nên đi kiểm tra lại xem vết mổ đã hoàn toàn ổn chưa nha, hi vọng chia sẻ trên sẽ giúp các mẹ sinh mổ biết ccách chắmóc sức khỏe cho mình nhé.