đối với nhiều người khi mới sinh xong ai cũng có một thân hình xồ xề không được gọn gàng, phụ nữ nào cũng muốn có được một thân hình đẹp và chuẩn. Dưới đây mình sẽ chỉ cho mọi người vài cách để nhanh lấy lại vóc dáng sau  khi sinh, cùng xem đó là những cái gì ban nhé

1: đi bộ chạy bộ: sau khi cơ thể đã dần phục hồi sức khỏe thì mình nghĩ rằng việc dành thời gian để đi bộ chạy bộ có thể giúp chúng ta vừa có thể giảm mỡ hiệu quả vì đốt calo hiệu quả . Mẹ cần kiên trì để có thể nhanh chóng có lại vóc dáng như những ngày còn trẻ nhé, kiên trì ở đây không phải theo tuần mà mình nghĩ mẹ cần xây dựng một thực đơn tốt hơn trong ăn uống làm sao để đủ sữa cho con nhưng vẫn ít calo, đồng thời kết hợp vối tập luyện  

2. tập trung thiền: thiền cũng là một trong những phương pháp giúp chúng ta có thể có được một vóc dáng đẹp, tập trung thiền vừa giúp chúng ta có thể hạn chế được tình trạng trầm cảm sau sinh đồng thời còn giúp bạn ổn định tinh thần nhiền hơn. phương pháp này khi con đã ngủ mỗi ngày bạn cần dành 20-30 phút ngồi thả lỏng người suy nghĩ vào vũ trụ

với 2 bài tập này mình tin rằng mọi người có thể nhanh chóng tìm được vóc dáng của thanh xuân nhé