Chú ý, chú ý: Con trai mình, 22 tháng và một em bé hàng xóm 17 tháng, trước giờ là thành viên trung thành của Gain. Hôm rồi sau khi khui ra sử dụng một lon sữa Gain IQ (lô hàng sản xuất tháng 5/2004 và date là 5/2007) đã có một đợt tiêu chảy kinh khủng nguyên cả tuần liền. Đi bác sĩ khám và truy tìm nguyên nhân các kiểu, uống thuốc liên tục vẫn không hết. Bé hàng xóm sau khi hết lon sữa đó chuyển qua lon khác thì cầm tiêu chảy ngay. Mình dù chưa hết lon sữa nhưng cũng nghi ngờ nên cắt ngang ở đó và mua ngay lon sữa khác (cố gắng tìm lon thuộc lô hàng tháng 4/2004) thì bé cũng ngay lập tức cầm tiêu chảy !!!!!! Hiện tại mình đã báo cho Abbott nhưng họ bảo chỉ là trường hợp cá biệt vì chỉ mới có một hai trường hợp thôi. Mình e rằng có nhiều bà mẹ khác con cũng bị tiêu chảy giống như thế nhưng không tìm ra nguyên nhân nên không biết để báo cho Abbott.

Chính vì vậy mình mới lên tiếng trên diễn đàn này để các mẹ chú ý ! Nếu con đã từng bị giống vậy thì báo ngay cho Abbott hoặc nếu chuẩn bị mua lon sữa mới cho con thì hãy hạn chế lấy lô hàng sản xuất tháng 5/2004 trước khi có kết luận chính thức của Abbott nhé !!!

Nói thật, con tiêu chảy một tuần liền, sụt cân, mắt hõm xuống, da vàng xanh xao, sau đó thì thêm ho hen sổ mũi nữa mình đã rất mệt mỏi và sốt ruột. Sau 5 lần nói chuyện điện thoại với Abbott, 2 lần gặp mặt không giải quyết được vấn đề gì, mình thấy ngán ngẩm quá :( ! Nghĩ cảnh đi mua lon sữa mới cho con chưa biết sẽ gặp trúng lon sữa hay dở thế nào mà thấy chán quá !!!!

Một số bình luận bạn có thể thích:

KLINHCUN;1404111