Bạn mình vừa bảo mình cách để kiểm tra mã vạch nhanh trên họp sữa, share lại cùng các mẹ:

1. Cài phần mềm scan mã vạch, có thể cài trên Iphone hoặc các phone dùng android ( khác thì mình chưa biết)

2. Cầm hộp sữa lên chụp thì sẽ tự tra ra mã vạch đó có đúng nguồn gốc không, lô sản xuất...

Từ lâu lắm rồi mình cứ trăn trở mãi với nguồn gốc sữa Pediasure Úc, vì một hộp gần gấp 2 sữa khác, nhưng vì con nên cắn răng mua. Mình hay mua ở cửa hàng xách tay trên phố LD và cửa hàng to ở đầu hàng Buồm. Thế mà xảy ra chuyện như này các mẹ ạ.

Sữa ở LD thì mã vạch bắt đầu là 93, cũng Pe Úc, made in Denmark for Pe Áutralia. Và toàn bộ các lon sữa ở cửa hàng này đều CÙNG MỘT MÃ VẠCH GIỐNG NHAU.??

Sữa ở Hàng Buồm thì mã vạch là 87, cũng bảo là sữa Pediasure Úc, nhưng made in Netherland for Pe Áutralia. Tuy nhiên mình scan thì cái này không tìm ra kết quả nào? Vậy kết luận là gì? Là sữa giả? và chị em chúng mình bỏ ra gần 800K cho 1 lon sữa, hằng mong con lớn khỏe bình an, vậy mà lại nhận về một sự cam kêt không hề chắc chắn từ các hàng sữa như vậy ư?

Mẹ nào có kinh nghiệm về mua sữa Pediasure Úc thì chia sẻ cùng mình với, mua ở CH nào chuẩn, và phân biệt thế nào?