Các mẹ thân mến! hôm nay em mở topic này là lúc con em tròn 1 tuần tuổi, không kiêng khem gì vì quá thương con nên em phải online ngay để cầu cứu các mẹ. Chuyện là thế này em sinh lần này là lần thứ 2, con đầu nhà em đc 22 tháng ko kế hoạch nên em đã mang bầu và quyết định để sinh tiếp mặc dù 2 nàng công chúa thế nhưng ông trời ko cho em sức khỏe để sinh cháu đc trọn vẹn, mang thai được 24 tuần thì em bị tràn dịch màng phổi, ho nhiều, cả tháng trời em ko ngủ nằm đc chỉ ngồi ngủ vạ vật ở cạnh giường nhưng đi khám ở đâu cũng không ra bệnh do mang thai không đc chụp X quang nên bsĩ bó tay, rồi đến lúc em không thở được nữa lúc này em bắt buộc phải chụp X quang bsĩ chuẩn đoán em bị tràn dịch màng phổi do lao màng phổi phải uống kháng sinh 6-8 tháng nên nếu có để con thì khi đẻ ra cũng không đc bú mẹ, phải ăn sữa ngoài hoàn toàn,24 tuần em ko dám nghĩ đến chuyện bỏ đứa bé vì ngay từ đầu đã xác định khó khăn thế nào cũng để em í, đc 30 tuần em đi xét nghiệm trc khi sinh lại mắc tiểu đường thai nghén vậy là em lại phải kiêng khem ko đc ăn uống xô bồ, thèm cũng ko đc ăn mặc dù biết con mình bị ảnh hưởng thuốc lao không phát triển đc, lo lắng chỉ mong em bé đc khỏe mạnh nên em ko dám ăn nhiều, kiêng rất kỹ xong 2 tuần cuối đi siêu âm bác sĩ nói ko phát triển chút nào lo lắng quá bsĩ cho nhập viện mổ luôn để tránh tình trạng xấu cho đứa bé, vậy là cháu đã đc ra đời với bao nhiêu tình thương yêu của mọi người, cháu đc 2.8kg trông cháu rất nhỏ, 1 tuần trời nằm viện em cũng mua sữa non, similac cho trẻ nhẹ cân cho cháu ăn nhưng cháu rất khó đi ngoài giờ cứ nhìn con rặn đỏ mặt mà ko đi đc xong cáu khóc toáng lên em đau lòng lắm mà sữa của em thì về căng ngực nhức nhối mất mấy ngày trong viện bsĩ đành phải cho thuốc uống cắt sữa vì em nuôi đứa đầu hoàn toàn bằng sữa mẹ mà vẫn đi cho đi giờ em mở topic này cũng chỉ mong các chị mới sinh hay đang cho con bú có thừa sữa thì cho em xin về cho cháu ăn đc ít nào hay ít đấy bù đi phần nào chứ em nghĩ có tiền cũng không mua nổi, giờ em rất mong các mẹ giàu tình thương chia sẻ cho con em 1 chút cho cháu đỡ khổ chứ cứ nhìn cháu thế này em thương lắm, em rất mong các mẹ quan tâm giúp em. Em cảm ơn các mẹ nhiều.

em là phương sinh năm 1983 ở Cổ nhuế - từ liêm - hà nội; Số điện thoại của em: 0977140906-0437524448 nếu mẹ nào có cho em xin em gái em hoặc chồng em sẽ đến tận nơi để lấy xa cũng được ạ cốt là các mẹ cho em sẽ đi lấy ngay. Em cảm ơn các mẹ rất rất nhiều.