Với bài viết này mình cũng muốn chia sẻ thực tế bài học của mình. Chẳng là bé nhà mình thì nghiện ti mẹ, đòi ti mẹ cả ngày thành ra con rịt hơi mẹ quá. Mẹ có đi đâu làm gì con cũng theo à. Mình có tập cho con bú theo cữ nhưng con không chịu, con khóc kinh quá ah đòi ngậm ti mẹ bằng được mới thôi. Mình không biết có phải do con hay bú vặt nên mình mỗi lần kích sữa để vắt mà không được mấy, chỉ được 20ml là hết rồi ah. Mình muốn vắt ra để mình xem mỗi lần con ti mẹ được nhiều không, con ti được bao nhiêu trong 1 ngày, liệu có đủ cho con ti không.

hình ảnh

Mẹ nào gặp trường hợp như mình thì nên rèn cho con thói quen ti ra ngày ra buổi nhé, tránh tình trạng lúc mẹ muốn vắt như mình lại không còn sữa và không biết con ti như vậy đã đủ chưa. Nếu ai gặp trường hợp như mình thì trước khi mẹ muốn vắt thì nên uống cốc nước nóng pha với sữa đặc, ngũ cốc để kích sữa về nhé. Con mà không bú vặt nữa mẹ nên vắt đúng giờ, đúng cữ thì sữa mới về đều được đấy. Qua bài này mình cũng muốn viết để chị em nên tránh nhé. Vừa nhàn cho mẹ và tốt cho con, không bú vặt linh tinh đến giờ con lại ti không được nhiều ah.

Chúc các mẹ sức khỏe, luôn quan tâm để ý đến những vấn đề nhỏ như này nhé tránh tình trạng lâu ngày con thành thói quen không tốt đấy. Chúc các mẹ nuôi dạy con khỏe mạnh, ngoan ngoãn, thông minh nha.