Các mẹ sau sinh thường 2 đến 3 ngày sau sữa mới về. Nếu mẹ nào sinh mổ thì có thể lâu hơn đấy ạ. Trong 2, 3 ngày đầu đó chưa có sữa cho con bú thì con phải dùng sữa ngoài, điều này rất không nên vì sữa mẹ là thức ăn tốt nhất cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ, ngay từ lần ăn đầu tiên nếu con được bú ngay sữa mẹ thì biết bao lợi ích cho con, ví dụ như có kháng thể tốt nhất này, giúp hệ tiêu hóa hoạt động khỏe mạnh này… thế nên các mẹ áp dụng cách của mình để sữa nhanh về nhé.

Đó là khi mới sinh xong, bắt đầu được ăn hoặc uống thì các mẹ hãy pha 1 cốc sữa ấm ông thọ để uống, những lần tiếp theo nên uống nước ấm. Hoặc các mẹ khi đi sinh nhớ mang theo 1 ít rượu trắng và mấy cái men rượu đi, sinh xong nghiền men rượu ra và trộn với rượu trắng thành một hỗn hợp sền sệt sau đó đắp lên ngực khoảng chừng 15 đến 20 phút rồi lau rửa sạch đi nhé .

hình ảnh

Cách làm này sẽ khiến bầu ngực ấm lên, kích thích các mạch hay còn gọi là các tia sữa ở tuyến vú nở ra, hoạt động mạnh hơn và sữa nhanh về không những thế sữa còn có tính ấm và thơm nữa các mẹ nhé. Mình sinh mổ 2 lần mà cả 2 lần làm vậy sữa mình về rất nhanh, chỉ cần sau sinh 6 giờ đồng hồ là có sữa cho con bú rồi á các mẹ. Chúc các mẹ luôn mạnh khỏe và chăm con khỏe, dạy con ngoan nha.