Sữa mẹ là thức ăn tốt nhất cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ nên người mẹ nào cũng mong có nhiều sữa để con bú thế nhưng không phải người mẹ nào cũng có đủ sữa cho con.Mình cũng vậy cả hai lần sinh mình đều không đủ sữa cho con bú nhưng mình may mắn được mẹ chồng chăm và có nhiều biện pháp để tăng lượng sữa cho con. Các biện pháp mẹ mình hay áp dụng đó là dùng lá đinh lăng. Cách làm nước lá đinh lăng uống cũng rất đơn giản.Mẹ mình chọn những lá đinh lăng tươi không khi sâu hay bị hỏng đem sao vàng và phơi khô.Mỗi ngày mẹ mình dùng một hai nạng pha nước sôi để lấy nước để mình uống trong ngày.Ngoài ra mẹ hay làm món sú lợn hầm đu đủ xanh để mình ăn.

hình ảnh

Trộm vía khi sử dụng các biện pháp đo lượng sữa của mình về nhiều hơn , đặc và sánh hơn rất nhiều.Tuy nhiên món sú giò nếu các bạn ăn thường xuyên sẽ rất ngán , ảnh hưởng đến cân nặng cũng như sức khỏe của bạn nên các bạn có thể thay đổi bằng một số món lợi sữa khác như canh cải thịt băm, thịt băm rau ngót, canh rau đay, bí đỏ.Một số loại hoa quả cũng tăng lượng sữa cho mẹ như quả sung, chuối, đu đủ.Mình thường sử dụng thêm một số loại hạt như hạt yến mạch, hạt bí, hqth chia hoặc uống sữa ấm thì lượng sữa về rất nhiều.Nhờ các biện pháp trên mà dù không nhiều sữa nhưng mình vẫn đủ sữa cho con bú hoàn toàn đến khi 6 tháng tuổi.