hình ảnh

Bé nhà mình được 2 tuần tuổi rồi, tuổi này con cần bổ sung sữa nhiều mà mình lại ít sữa quá nên mình có cho bé dùng thêm sữa ngoài. Vấn đề lớn nhất của mình không phải chọn sữa mà là chọn bình sữa các mom à. Ban đầu mình có dùng bình sữa rẻ tiền vì mình nghĩ chuyện chọn bình sữa không quan trọng, đến khi thấy con nút sữa mà núm ty cứng quá làm con đau nên mình mới quyết định đổi sang loại có núm ty mềm hơn. Mình được một chị mẹ giới thiệu cho bình sữa của nhà Tommee Tippee loại Nature 150ml. Núm ty của loại này làm từ silicon cao cấp mềm mịn tự nhiên mô phỏng ty mẹ, cho con dễ dàng ngậm, mút tự nhiên hơn.

Thân bình sữa thì được làm từ chất liệu nhựa PPSU dùng trong lĩnh vực y tế và thực phẩm, chống bám mùi, bám bẩn, dễ cọ rửa làm sạch, không chứa BPA, phthalate và các hóa chất độc hại, đặc biệt là chịu được nhiệt độ 180oC nha các mom. Ngoài ra bình sữa còn có van Easi-Vent nằm trên núm ty giúp thông khí chống sặc và chống đầy hơi cho con nữa nè, nên các mom không cần lo con bị trào ngược sữa ra ngoài nha =)))

Chọn bình sữa cho con đừng chọn giá rẻ mà hãy chọn thiên về chất lượng nha các mom ❤️