Chào các bạn,

Bé nhà mình hiện giờ được 5 tháng. Từ hồi 4 tháng, tự nhiên cháu chỉ bú bình khi ngủ và bú rất ít, giỏi lắm là được 90ml/ lần. 3 tháng đầu thì bé bú bình thường lúc thức và mối lần còn được 120 ml (mối lần cách nhau 4h). Còn hiện tại lúc thức thì nhất định ko chịu bú, có khi 6 tiếng cũng chẳng bú và đòi ăn. Mình cũng thử đổi nhiều loại sữa nhưng không ăn thua. Mình thây rất mệt mỏi vì cứ phải canh canh chờ lúc con ngủ mói cho ăn được, có khi con tợp tợp được vài cái thì tỉnh luôn, vừa ko ăn được, lại vừa mất giấc ngủ của con. Mà bây giờ con càng lớn ngủ càng ít nên ăn cũng càng ít. Bé nhà mình giờ chỉ ản được nhiều lăm 540ml sữa / ngày và 30ml bột ăn liền. 5 tháng được có 6kg (lúc sinh là 3 kg).

Bạn nào có con cũng tình trạng như con mình ko ? các bạn làm thế nào ? Có mẹ nào bỏ được thói quen nào của con ko? Chồng mình thì bảo cứ kệ, để thật đói thì nó khắc ăn. Vài ngày như vậy thì nó sẽ ăn lúc thức, Nhưng mình sốt ruột lắm, thấy con khoảng 4 tiếng khôna ăn là đã sốt ruột rồi, làm sao mà để con ko ăn được vài ngày.

Rất mong các mẹ chia sẻ.