Mình đang rất thất vọng về cách CSKH của Meiji: không nhiệt tình, dong dài, quá phiền cho người sử dụng, hướng dẫn trong hỗ trợ không giống với đã quảng cáo/ hướng dẫn in trên hộp.

Mình sẽ cạch mặt sữa MEIJI từ đây.

Mình đang muốn sử dụng sữa Meiji Ezcube 1 - 3 tuổi cho con, và cube meiji này không tan khi pha, nhưng bên CSKH họ đang yêu cầu mình pha lại 2 lần theo hướng dẫn của họ: nước 50*C, lắc theo chiều kim đồng hồ, đóng nắp bình sữa để lắc, lắc đến khi tan, và không tan thì dùng muỗng khuấy để tan. Mình đã quay video pha đúng yêu cầu trên lần 1 (không có những cái in đậm), lần 2 (theo cái in đậm), và email tâm sự với bên hãng Meiji, rồi họ gọi lại và bảo là sẽ cử người xuống để hỗ trợ pha sữa xem. 

Mình thấy nực cười chỗ là: sữa mà pha khó khăn như thế thì mình chẳng dùng để hộp thứ 3 của hãng này. Mình dùng 2 hộp sữa dưới 1 tuổi cho con, hộp trên 1 tuổi là lần đầu. Sữa dưới 1 tuổi (hộp vàng) rất dễ tan, để vào nước là tan, còn loại này họ bảo khó tan hơn nên chịu khó lắc, mình cũng đã lắc thêm (15phut) vẫn không tan. Rồi họ bảo để cử người xuống hỗ trợ pha sữa, hộp sữa test đi test lại là của khách hàng, sao họ không thu hồi mà test? rồi nếu họ bóc trúng thanh không bị, còn mình bóc trúng thanh bị thì sao? Họ chỉ khăng khăng là vỏ bên ngoài ổn, đóng gói bao bì ổn, ngoại quan không có vấn đề, sản phẩm cùng lô không bị gì nên là hộp này không có vẫn đề, nên là lỗi do người pha. Các mom nghĩ thử xem nếu pha mà khó khăn như vậy, đủ rule như vậy, thì có cần xài nữa không? Để chọn  1 loại sản phẩm hớ hên như vầy để sử dunng cho con, hay  là mua dùng và CSKH thì cứ bao lỗi người dùng nên phải hành người dùng test lại 2 lần vẫn chưa đủ, phải cử thêm người tới chỉ người dùng pha sữa, và lấy sản phẩm người dùng test cho ng dùng thấy, tới khi gặp cái thanh bị lỗi mới thôi? (hết luôn hộp sữa, cắt ra rồi ai dùng?) Mà vẫn không đổi mới 🙃.

Đặc tính của ezcube là không dùng muỗng, không khuấy, chỉ cần lắc nhẹ, mà còn đủ thứ chuyện như vầy thì làm ra ezcube để làm gì? CSKH như thế này là quá tệ luôn đó.

Mình vẫn đồng ý cho nhân viên bên đó qua pha sữa các thứ, để xem bên đó làm gì. Hộp này mình xem như bỏ. Tiếc cho 1 thời gian mình tin cái ezcube, và hãng meiji lại đáp lại cái tin của mình bằng cách Cskh thế này.

Mình có dùng sản phẩm HIPP Organic trước đây nữa, sản phẩm họ lỗi hay có trục trặc gì là họ đổi mới, không PHIỀN như MEIJI đâu ạ. Các mom nên cân nhắc khi mua dòng Ezcube nói riêng và sữa Meiji nói chung để tránh gặp phiền phức như mình nha. Xét về chất lượng sữa thì HIPP là lựa chọn tốt, chưa kể những sản phẩm của Abbott như PediaSure, Growplus j đó, Similac,... hay của Nestle như nutren, NAN, mình đã chuyển qua thử những  dòng này. Sữa bột PediaSure nó đặc như vậy mà đụng nước, khuấy nhẹ là tan, chỉ cần nhiệt đôn