Tình trạng sinh bé xong có mẹ nào giống mình không khi mình không có sữa nhiều cho bé bú, thương bé lắm mình buộc phải cho bé uống thêm sữa công thức mới đủ liều cho bé, bé đói bé cũng quấy lắm, thời gian đầu mình không biết vì bé khó tính hơn các bé khác nên bé hay quấy lắm. Mãi sau mình phát hiện ra khi bé bú lâu lâu 1 chút là hết sữa bé cứ mút ti mà không có gì nên bé mới cáu gắt quấy mẹ.

hình ảnh

Từ lúc mình cho bé bú thêm sữa công thức bé no rồi mới ngoan hẳn ra. Với các mẹ có nhiều sữa thì bé bú được hoàn toàn sữa mẹ trong 6 tháng đầu, còn với bé nhà mình chỉ được 50/50 mà thôi, may sao bé ít ốm đau vẫn phát triển khỏe mạnh. Chế độ dinh dưỡng mình cũng có bổ xung nhưng chỉ được tháng đầu có bà chăm cho thôi còn sang tháng thứ 2 trở đi bà về rồi nên chỉ 2 mẹ con chăm nhau nên mình cũng chưa đi chợ được, việc đi chợ toàn do chồng mình thôi nên việc dinh dưỡng của mình thành ra không được đầy đủ cho lắm khiến cho sữa của mình đã ít nay lại còn giảm hơn nhiều, thương cho bé mà không biết thay đổi thế nào được nữa.

Trộm vía bé nhà mình cứng cáp và bụ bẫm lắm nên mình cũng yên tâm cho bé phần nào. Đúng là mẹ ít sữa thì bé là người thiệt thòi nhất, có nhiều mẹ mình thấy còn dư thừa sữa còn để đông mà thấy thèm cho bé nhà mình quá thôi.